nhờ giup đỡ học nail ở đâu tốt nhất

vinh79

Thành viên tích cực
Chào ACE giúp e hướng nghiệp trước khi sang mỹ thì em nên họ nail ở đâu tốt nhất để e chuẩn bị hành trang qua bên kia đi làm liền được không ạ.. nhưng ngoại ngữ thì hơi tệ lắm ạ huhu. nhờ các ACE giúp đỡ

Ðề: nhờ giup đỡ học nail ở đâu tốt nhất

Tôi biết các tiểu bang có trường dạy nail và cả thi nail bằng tiếng Việt/Anh do người Việt làm chủ như: California, Texas, Washington State, Georgia.

Tôi cũng biết ở Việt Nam hiên nay cũng có nhiều trường dạy nail, kỹ thuật vẽ móng rất là cao (Có thể nói đẹp hơn mấy trường ở Mỹ dạy), em có thể học tay nghề ở Vietnam trước (Sẽ tốn ít tiền nhưng mà xứng đáng) để có tay nghề vững trước, khi qua Mỹ em có thể đi làm liền và học lại để lấy đủ số giờ đi thi lấy license hành nghề.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Mình qua mỹ và củng đang đi mua giờ để lấy bằng nail , bạn ở bang nào?mình thì ở Texas, trường mình học thì thi bằng tiếng việt đó, bạn phải đủ 600 giờ thì mới được thi, giờ bạn đang ở vn thì ban chỉ cần học cắt da cho giỏi và nhớ phải học vẽ móng nữa nhé,còn học đắp bột thì chưa cần vì mình học ở vn thì k có tay thực hành, qua đây rồi mình vào trường học cũng được ,lúc còn ở vn mình củng đi học nên qua đây mình cũng nhanh biết làm,giờ cũng có người gọi mình đi làm cuối tuần nhưng mà mình chưa biết lái xe,bạn ở đâu?nếu bạn ở Biên Hoà thì mình chỉ chỗ cho bạn học, không thì bạn lên nhà văn hoá phụ nữ ở sg đó họ cũng dạy mà.

Hoa Hong Xanh

Thành viên mới

Hi Vinh79
Mình qua mỹ và củng đang đi mua giờ để lấy bằng nail , bạn ở bang nào?mình thì ở Texas, trường mình học thì thi bằng tiếng việt đó, bạn phải đủ 600 giờ thì mới được thi, giờ bạn đang ở vn thì ban chỉ cần học cắt da cho giỏi và nhớ phải học vẽ móng nữa nhé,còn học đắp bột thì chưa cần vì mình học ở vn thì k có tay thực hành, qua đây rồi mình vào trường học cũng được ,lúc còn ở vn mình củng đi học nên qua đây mình cũng nhanh biết làm,giờ cũng có người gọi mình đi làm cuối tuần nhưng mà mình chưa biết lái xe,bạn ở đâu?nếu bạn ở Biên Hoà thì mình chỉ chỗ cho bạn học, không thì bạn lên nhà văn hoá phụ nữ ở sg đó họ cũng dạy mà.
Rose_nguyet ở TX thành phố nào vậy? mình có người bạn đang cư ngụ tại plano, Dallas cũng muốn học hair and nail nhưng không biết học chổ nào? nếu Rose biết vui lòng chỉ giúp mình nhé. Cám ơn bạn nhiều.

vinh79

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Chào rose_nguyet. bạn khoẻ chứ, chúc bạn nhiều sức khoẻ, mình pv rồi nhưng phải bổ sung I864A. không biết còn thiếu gì không. mình cũng tính ra nha VHpn nhưng tù chỗ mình ra đó lại xa quá, với lại mình ở tỉnh khác ngại nhất là tìm đường đi, từ gò vấp không biết đi tới đau thì mới ra tới nhà VHPN, huhu... nghe moi người giới thiệu chỗ kelly pang ji đó nhưng không biết sao nữa. khi mình qua đó o bang Gieorgia. lần nữa cảm ơn rose_nguyet nhé

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Cám ơn bạn mình vẫn khoẻ, bạn phải bổ túc hả?hôm bữa mình thấy bạn hỏi có cần giấy kết hôn của chị bạn hay không hả?mình nghĩ là có đó, tại lúc mình đi thì dịch vụ có nói mình làm đó.Còn học nail thi bạn chạy ra nhà văn hoá phụ nữ đi học cho rẻ chứ bạn lại chỗ bạn nói thì hơi mắc tiền đó,mà mình học cũng k bao lâu nữa là bạn đi rùi,nhà VHPN ở đường Lý chính Thắng ,quận 3 đó,học ở đó rẻ nha.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi Hoa Hong Xanh
Mình ở Arlington,bạn nói với bạn của bạn xuống dưới này đi co nhiều chỗ học lắm,cùng thi bằng tiếng việt mà ,ở đây có 3-4 trường đó.

vinh79

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Cám ơn bạn mình vẫn khoẻ, bạn phải bổ túc hả?hôm bữa mình thấy bạn hỏi có cần giấy kết hôn của chị bạn hay không hả?mình nghĩ là có đó, tại lúc mình đi thì dịch vụ có nói mình làm đó.Còn học nail thi bạn chạy ra nhà văn hoá phụ nữ đi học cho rẻ chứ bạn lại chỗ bạn nói thì hơi mắc tiền đó,mà mình học cũng k bao lâu nữa là bạn đi rùi,nhà VHPN ở đường Lý chính Thắng ,quận 3 đó,học ở đó rẻ nha.
Chào Rose_nguyet mình cảm ơn bạn rất nhiều. chúc bạn và gia đình sức khoẻ, hom nay mình đã bổ túc giấy tờ, và nhận được giấy hồng rồi. mừng quá trời luôn.

rose_nguyet

Thành viên tích cực

Hi Vinh79
Chúc mừng bạn nhé, vậy bạn tính chừng nào mới wa đây,bạn tranh thủ học nail qua vào hè là bạn có thể đi làm ngay đó, mình cũng mới lấy được bằng lái rồi,mừng lắm không thì không đi đâu được , vậy chúc bạn may mắn nhé.

Hoa Hong Xanh

Thành viên mới

Hi Hoa Hong Xanh
Mình ở Arlington,bạn nói với bạn của bạn xuống dưới này đi co nhiều chỗ học lắm,cùng thi bằng tiếng việt mà ,ở đây có 3-4 trường đó.
Rose_nguyet ơi,

Bạn có thể vui lòng cho mình xin địa chỉ hoặc số dt của trường được ko? bạn mình nói search trên mạng mà không thấy truờng việt chỉ toàn trường Mỹ dạy ko hà, mà học phí thì rất mắc trên $10,000 cho 1500 giờ tóc và nail. Nếu có thể bạn cho mình xin tên trường luôn nhé. Cám ơn bạn nhiều.

thuylien8885

Thành viên mới

chào bạn vinh79
Nếu bạn ở tại việt nam và hà nội thì bạn có thể tìm hiểu ở 1 số công ty tư nhân chuyên dạy nail, ở những chỗ đó họ sẽ chuyên nghiệp hơn, mà không gì bằng bạn đi tìm hiểu thực tế và hỏi trực tiếp những học viên đang học tại công ty sẽ khách quan hơn. Trên đường thanh xuân, hà nội mình thấy có 1 số công ty bạn thử search trên mạng địa chỉ học vẽ móng tại thanh xuân xem sao. Chúc bạn thành công

jennie_doan

Thành viên mới

Chào anh chị trên diễn đàn,
Em đang ở Houston, TX. Em đang tìm trường dạy nail ở đây. Em nhờ mấy anh chị chỉ giúp em. Chân thành cảm ơn