Nhờ giúp đở

thuy66

Thành viên tích cực
Xin thăm thân nhân

mình đã có thẻ xanh nhưng về VN hơn 13 tháng nay gia đinh bên đó có mẹ bị bịnh rất nặng khó qua khỏi vỉ vậy mình qua thăm gấp có nên mua vé máy bay đi thẳng luôn hay phải xin vissa lại cho mình ý kiến giúp đở sớm nhé. Mình chỉ đi có một mình

Ðề: Xin thăm thân nhân

mình đã có thẻ xanh nhưng về VN hơn 13 tháng nay gia đinh bên đó có mẹ bị bịnh rất nặng khó qua khỏi vỉ vậy mình qua thăm gấp có nên mua vé máy bay đi thẳng luôn hay phải xin vissa lại cho mình ý kiến giúp đở sớm nhé. Mình chỉ đi có một mình
Nếu bạn chỉ có Thẽ xanh , mà bạn đã ở VN quá 6 tháng thì tôi thấy trường hợp bạn khó lòng nhập cảnh trở lại Mỹ ( Trừ phi trước khi rời Mỹ về VN bạn có xin Re-entry Permit ) Nếu không thì cơ hội bạn nhập cãnh trở lại Mỹ e rằng không được , Khi nhập cãnh trở lại Mỹ có thể bị thu hồi lại Thẽ xanh và cũng có thể bị truy tố ra Toà để trục xuất .Cũng có thể Hãi quan đồng ý cho bạn nhập cãnh với điều kiện là bạn có đứng tên tài sản , nhà cửa , xe cộ , trương mục Ngân hàng , có đóng Thuế v.. v.
Nếu bạn đã có xin Re-entry Permit khi còn ở Mỹ, thì bạn cứ mua vé MB về thẳng luôn Mỹ , chứ bạn đâu cần phải xin Visa , vì sẽ không ai cấp Visa cho mình cã . Tốt hơn bạn nên nhờ người nhà bên Mỹ hõi dùm người nào rành về Luật Di trú để tư vấn dùm . Vì theo tôi biết và mới đây người bạn tôi về VN ở chỉ có 6 tháng mà trở qua khóc gần chết nó mới không thu hồi lại thẽ xanh . Chúc bạn may mắn .

thuy66

Thành viên tích cực
Mình về VN đã 13 tháng con gái thì 11 tháng mẹ mình bịnh nặng mình mua vé máy bay đi gấp được không xin anh em co kinh nghiệm chỉ giúp mình.