Như cháu có xin được Financial Aid không ?

reneymax

Thành viên mới
Chào cô chú,

Con qua mỹ hồi tháng 8/2014 và Con vừa apply vào College cho spring semester 2015 này. Như vậy con có xin được grants không? Ý con là những khoản mà chính phủ tài trợ (cho luôn) cho học sinh chứ không phải là mượn tiền học rồi mình phải trả.

Và con lên FAFSA xem định apply thì thấy nó hỏi thông tin "Legal Resident". Vậy cô chú cho con hỏi Legal Resident là gì ? có phải tính mình ở mỹ trong 1 năm không ?

Con cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Như cháu có xin được Financial Aid không ?

Chào cô chú,

Con qua mỹ hồi tháng 8/2014 và Con vừa apply vào College cho spring semester 2015 này. Như vậy con có xin được grants không? Ý con là những khoản mà chính phủ tài trợ (cho luôn) cho học sinh chứ không phải là mượn tiền học rồi mình phải trả.

Và con lên FAFSA xem định apply thì thấy nó hỏi thông tin "Legal Resident". Vậy cô chú cho con hỏi Legal Resident là gì ? có phải tính mình ở mỹ trong 1 năm không ?

Con cảm ơn.
Legal Resident

CƯ DÂN HỢP PHÁP .

có phải tính mình ở mỹ trong 1 năm không ?
SAU KHI CƯ TRÚ HỢP PHÁP TỪ 1 NĂM TRỞ LÊN MỚI XIN TIỀN HỌC COLLEGE.
Bây giờ học đóng tiền không nổi đâu .

syncreation

Thành viên tích cực

Chào cô chú,

Con cảm ơn.
Reneymax: nếu bạn đã có thẻ xanh là legal resident đấy, cứ mạnh dạn apply ngay nhé, kết quả như thế nào sẽ tính sau. Cũng có thể sẽ tuỳ tiểu bang nữa.

0

codefreezing

Thành viên mới

Reneymax: nếu bạn đã có thẻ xanh là legal resident đấy, cứ mạnh dạn apply ngay nhé, kết quả như thế nào sẽ tính sau. Cũng có thể sẽ tuỳ tiểu bang nữa.

0
Bạn nói rất đúng cứ mạnh dạng apply đi bạn học phí không quá cao đâu finacial aid sẽ trả được hết 12 unit tiền học phí còn lại tiền phòng tiền ăn làm part time thôi.

reneymax

Thành viên mới

Cảm ơn mọi người,
Em đã vào apply thử và ở chỗ "Financial Information" họ lại hỏi income ba mẹ em năm 2013, nhưng gia đình em mới qua nên em điền là 0 hết vậy thì có đúng ko ?

Cảm ơn mọi người,
Em đã vào apply thử và ở chỗ "Financial Information" họ lại hỏi income ba mẹ em năm 2013, nhưng gia đình em mới qua nên em điền là 0 hết vậy thì có đúng ko ?
Điền 0 như vậy là đúng rồi đó cháu, nhưng đến tháng 1 năm 2015 mới bắt đầu apply Financial aid cho mùa Falls năm 2015 và mùa spring semester năm 2016, còn mùa spring semester 2015 đã qua rồi không còn xin được nữa, cháu ghi danh học có khi phải trả hoàn toàn chi phí học cho mùa này, nếu cháu chưa ở trên 1 năm trong tiểu bang truong college thì chi phí trường sẽ tính cao hơn người thường trú hơn 1 năm, nhưng nếu có Financial Aid thì vẫn dư trả cho chi phí trường community college.