Nội quy "nhậu" cuả ace xnc

DucTran

Thành viên mới
TUYỆT MẬT

(tài liệu lưu hành nội bộ)

Đã là đàn ông trong cuộc sống không ai _không_đã và_sẽ tham gia vào bàn nhậu vì vậy muốn trở thành một người hay được nhậu, bản lĩnh và được tôn trọng cần thực hiện đầy đủ các điều sau:

Điều 1:
Để công bằng và hợp lý, tất cả các tay ăn nhậu bất kể là bạn bè, chiến hữu thâm tình... đều phải thực hiện sòng phẳng “Kẻ rượu người mồi” để bày ra buổi tiệc và phải bầu ra chủ xị để điều khiển cuộc nhậu. Trừ trường hợp buổi tiệc được Chiêu Đãi bởi tình cảm của chiến hữu nào đó.

Điều 2:
Khi nhậu được tin báo, tin nhắn hoặc điện thoại của chiến hữu thì phải đi ngay không chậm trễ để thể hiện việc tôn trọng nhau đó là “văn hoá giao tiếp” và cũng để tránh tình trạng “Gà sống đá gà chết”.

Điều 3:
Trong khi nhậu phải tỏ ra văn minh, lịch sự, giữ vệ sinh chung không khạc, nhổ, phun... chung quanh bàn nhậu, tránh tình trạng cầm lâu, kê tán, rót lưng, bưng đổ, câu giờ... hoặc qua vòng khi chưa được phép của chủ xị… người hút thuốc thì nên chú ý kẻo ảnh hưởng phiền lòng người khác.

Điều 4:
Khi nhậu trong bàn phải “Ăn xem nồi ngồi xem hướng” tỏ ra tôn trọng đối với những người lớn tuổi, tuyệt đối không được “Say mồi”, vì có thể có ai đó trong các chiến hữu “hận kẻ phá mồi”.

Điều 5:
Trong bàn nhậu tuyệt đối không được cầm lộn, cầm nhầm nhất là bật lửa, giày, dép, mũ và điện thoại di động.

Điều 6:
Trong bàn nhậu không nên mang theo vợ, con hoặc cháu gây phiền hà cho bạn nhậu, ngược lại được phép mang theo em vợ, em nuôi hoặc em gái (chưa chồng). Tuy nhiên, vì lý do nào đó mà phải mang theo vợ con thì nên báo trước cho tập thể biết mà “đề phòng” các tình huống bất ngờ gây bất ổn cho “quý phu nhân” .

Điều 7:
Trong bàn nhậu không được cãi cọ, nói chuyện riêng hoặc những chuyện gây mất đoàn kết đối với những chiến hữu trong bàn nhậu, ngược lại phải kể chuyện có tính chất hài hước, gây hưng phấn cho chiến hữu.

Điều 8:
Khi tan tiệc về nhà không được lớn tiếng, chửi mắng, cãi cọ vợ con hoặc làm mất trật tự ở địa phương... Gây ảnh hưởng đến uy tín bạn nhậu, ngược lại phải khuyến khích những chuyện làm hài lòng bà xã... để lần sau đi nhậu được bà xã khích lệ và mở hầu bao.

Điều 9:
Phải thường xuyên vận động, thể dục, thể thao để đảm bảo sức khỏe và tuổi thọ để nhậu được bền lâu.

Điều 10:
Đến lúc trả tiền không được giả vờ đi tiểu, nghe điện thoại, làm bộ say xỉn để ngủ hay sang bàn khác để lẩn tránh... hoặc keo kiệt đóng góp không đủ để thanh toán bàn nhậu gây mất đoàn kết nội bộ.

Lưu ý:
Nếu vi phạm các điều trên, nhẹ thì khiển trách tại chỗ từ 1-3 ly, nặng thì phạt tại chỗ từ 50.000 đến 100.000 (Số tiền này sẽ được sung vào quỹ để phục vụ cho buổi tiệc lần sau).
Trường hợp đặc biệt, buộc phải cấm tham gia từ 3-7 ngày kể từ hôm nhậu bị vi phạm .
Cũng cần biểu dương và cám ơn các thành viên “mạnh thường quân” trong bàn nhậu ./.
0o0o0o0o0

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Nội quy "nhậu" cuả ace xnc

Nếu vi phạm chỉ có 2 điều 3 và 4 ( như tui ) thì hình phạt ra sao?

Trời , cái Nội qui này coi bộ khó học thuộc hơn học bài đi thi bằng Lái xế bên Mẽo rồi nha .

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Nếu vi phạm chỉ có 2 điều 3 và 4 ( như tui ) thì hình phạt ra sao?
Trời! phạm qui điều 3 và 4 thì bị phạt...tới ngồi kè kè bên em vợ, em nuôi hoặc em gái (chưa chồng) của ai đó, chớ còn sao nữa hả bác? :10::1:

DucTran

Thành viên mới

Trời! phạm qui điều 3 và 4 thì bị phạt...tới ngồi kè kè bên em vợ, em nuôi hoặc em gái (chưa chồng) của ai đó, chớ còn sao nữa hả bác? :10::1:
Bác TamTuong ni sao giống anh em bạn tui vậy bị phạt hoài mà vẫn sung sướng ... xin được phạt !!! Nhưng tái phạm nhiều lần coi chừng Cấm Vận nhe Bác. Thân, :6:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Nếu phạt vậy chắc tui vi phạm dài dài.Không sợ cấm vận vì mình lo lót với chủ xị ngoài bàn nhậu.Hì hì.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Bổ xung đỉều 11

Khi chầu nhậu kết thúc, gà nào còn sống thì phải chăm sóc gà đã chết. tránh tình trạng như hình dưới đây.

Nếu gà sống cố tình vi phạm, ban tổ chức sẽ xử lý nghiêm theo quy định hiện hành.

Nếu vi phạm các điều trên, nhẹ thì khiển trách tại chỗ từ 1-3 ly, nặng thì phạt tại chỗ từ 50.000 đến 100.000 (Số tiền này sẽ được sung vào quỹ để phục vụ cho buổi tiệc lần sau).
Trường hợp đặc biệt, buộc phải cấm tham gia từ 3-7 ngày kể từ hôm nhậu bị vi phạm .
Cũng cần biểu dương và cám ơn các thành viên “mạnh thường quân” trong bàn nhậu ./.

@laoquau ơi , cái hình này lạ quá ? không biết bác kiuvii lụm ỡ đâu , hôm nào
về VN tui phãi kiếm cãnh đẹp như vậy nhờ dungphuquoc nháy cho 1 kiễu .
Từ qua đây đến giờ tui chĩ mới bẽ cỗ có 1 chai dầu xanh , nhức răng gần Chết .

Em ơi ! Lửa tắt bình khô rượu .
Đời vắng em rồi say với ai ?:24::24::24::24:

DucTran

Thành viên mới

Em ơi ! Lửa tắt bình khô rượu .
Đời vắng em rồi say với ai ?:24::24::24::24:

Buồn như ly rượu đầy, không có ai cùng cạn!
Buồn như ly rượu cạn, không còn gì để say !!!

DucTran

Thành viên mới
Bỗng dưng muốn nghe Chửi ... Khuyến Mại !!!

“Chửi ” … khuyến mại .

Tất nhiên không ai thích nghe chửi. Nhưng chửi có vần có điệu thì cũng nên xem qua để cười cái sự chửi một tí.

"""Tam canh mụ đội, xóm hội xóm phường, xóm trước xóm sau, xóm trên xóm dưới, lư hương, bát nước, chiếu trải giường thờ, tau bới mả cha bay rung rinh như thuyền mành gặp sóng. Tau chửi cho tan nát tông môn họ hàng cái quân khốn khiếp, cái quân vô hậu kế đợi đã ăn của tau bảy con gà xám, tám con gà vàng. Bay ăn chi mà ác nhơn ác nghiệp. Bay ăn bằng nồi đồng, bay ăn bằng nồi đất, bay ăn khần khật, bay ăn ban đêm, bữa tối. Bay ăn cho chồng bay sợ, cho con bay kinh, bay ăn cho ngả miếu sập đình, cho mồ cha bay chết hết để một mình bay ngồi đó bay ăn. Đồ quân ăn chó cả lông, ăn hồng cả hột. Cái quân không sợ trời đánh thánh đâm, trời đánh thánh vật. Bay ăn mần răng mà hết một chục rưỡi con gà?”""

“Cha cố tổ mười đời cha bay. Bay ăn chi mà ăn ác rứa? Bay tham chi mà tham vô hậu rứa? Cứ sáng sáng mất cái thúng, đứng bóng mất cái niêu, chiều chiều mất lẻ củi, tối tối mất con gà. Một bầy ba con gà xám, tám con gà vàng, rứa mà hắn ăn mất một con, chừ đếm đi đếm lại, còn mười một con. Bay ăn chi mà ăn vô hậu rứa? … ”

Nghe tau chửi khuyến mại nè:
“Hôm qua tau mất con gà mái dầu khoang cổ. Hôm ni tau mất con gà mái nổ khoang bông. Con mô bắt là gái trốn chúa lộn chồng. Thằng mô bắt là đàn ông ba đời đi ở đợ… Tụi bay hãy vén mái tai, gài mái tóc, chống cửa ngõ cho cao, chặt hàng rào cho thấp mà nghe tao chửi… Bay ăn cho chồng bay sợ, cho vợ bay kinh, bay ăn cho ngã miếu sập đình, cho mồ cha bay chết hết, để một mình bay ăn… ./.

(sưu tầm giúp các Thành Viên "quậy phá" của Diễn Đàn XNC)