Off chai lai rai vài ve ở CA, 12:00AM ngày 26/12/2010

Liệu

Cựu Ban điều hành
Thân chào các ACE;

Như đã thống nhất trong buổi off cafê ngày 12/12/2010, ACE chúng ta sẽ gặp nhau mừng Lễ GIÁNG SINH và Tết DƯƠNG LỊCH 2011 (lai rai vài ve đó mà ... hehheheh....)

Thân mời toàn thể ACE ở CA và đặc biệt các tiểu bang khác trong US, đến tham dự buổi họp mặt lúc 12 giờ trưa Chúa nhật, ngày 26.12.2010 tại quán PHỐ ĐÊM trong Khu Little Saigon Village, add: 10161 Bolsa Ave, Westminster, CA

Hy vọng ACE bớt chút thời gian để chúng ta cùng gặp mặt.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Off chai lai rai vài ve ở CA, 12:00AM ngày 26/12/2010

Em ở bang ... VN xin đăng ký 01 vé được hông bác Liệu :100:

TaoDi

Thành viên mới

Dạ, còn em ở bang...cái (cái bang). Cho em xin 1 vé ...:40::40::40::40::40:

Dạ, còn em ở bang...cái (cái bang). Cho em xin 1 vé ...:40::40::40::40::40:
Bình Minh mấy hôm nay lặn đi đâu mất tiêu, thì ra là đi thọ giáo bang.. Cái Bang. He,he :) Anh Liệu ơi, đừng có bán vé cho BM đó nha vì em thấy Cái Bang khi nhậu hổng có dùng ly mà toàn chơi tô và lu không hà! Chịu sao thấu! :10::10::10:

colua

Thành viên tích cực

Thân chào bác Liệu !

Đến giờ này rồi, mà trên bảng "xí chỗ" vẫn còn trống.....chỗ.
Chắc thời tiết lạnh, các ACE tìm chỗ núp hết cả rồi.
Hổng lẽ các ACE không "mặn nhạt" với off này hay sao.
Mong rằng ngày mai, buổi họp mặt sẽ đông như.....Tết.

vinh truong

Thành viên mới

Tới giờ chưa thấy bác liệu post hình vụ off bên cali vậy!!!!!:):)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Tới giờ chưa thấy bác liệu post hình vụ off bên cali vậy!!!!!:):)

Khà ... khà ... lại bị nhắc nhở cái dzụ post hình. ACE thông cảm nha, L phải chờ Bác phó nhòm send hình nên mới trễ 1 chút ... hehhehe.....

Chắc bà con còn bận ăn NOEL nên buổi họp mặt chỉ quy tụ được có ... 7 người, gồm: AC Quyền, AC Phiden, Bác Út Lê, Bác Ánh và L thôi à. Tuy ít nhưng chất lượng và dzui dzẻ. Các AC đều thống nhất với nhau 1 câu: Qua đây mà còn gặp nhau được là rất quý rồi và hy vọng, những lần sắp tới sẽ còn gặp nhau dài dài.

Cùng nhau chia sẻ những khó khăn bước đầu hội nhập, cùng động viên nhau cố gắng vượt qua và hy vọng cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn trong năm mới 2011.

TM ACE họp offline, L post 1 số hình nha:

Từ trái qua:
Bác Phiden - Bác Út Lê - Bác Liệu - Bác Ánh - Bác Quyền - Bác Quyền gái - Bác Phiden gái

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

Đang định hỏi thì bác phuthohoa hỏi rồi :) Bác phiden mặc cái áo giống ranger trông hầm hố quá, hehe. Thôi trước mắt cứ Võ Đang thất hiệp như vậy đi, sau này bà con sang đông đông tính tiếp.

p/s: Bia Ken 1.5$/chai như vậy uống bét nhè cũng được đấy chứ, hehe.

Cùng nhau chia sẻ những khó khăn bước đầu hội nhập, cùng động viên nhau cố gắng vượt qua và hy vọng cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn trong năm mới 2011.
Anh Liệu ơi!

Lần đầu ra quân như vậy là thành công quá rồi! Lưu lạc ở xứ người nhưng còn tình bạn, còn giữ được tấm chân tình để động viên, nâng đỡ nhau về mặt tinh thần là điều rất đáng quý. Các anh chị hãy cố gắng lên nhé! Vâng, hy vọng cuộc sống sẽ tốt đẹp hơn trong năm 2011 :113:

TaoDi

Thành viên mới

Thật vui khi thấy các anh chị vẫn khoẻ, vẫn vui tươi....:

VC Bác sĩ Quyền trông vẫn phong độ;
Anh Ánh vẫn như ngày nào;
Anh Út Lê lâu lắm giờ mới gặp lại! Anh vẫn khoẻ chứ, anh Út Lê?
Bác L mỏng cơm mà trông chịu lạnh giỏi gớm, chỉ mặc độc mỗi cái áo len mỏng lét!;
Chỉ tội mỗi bác Phiden: áo sống phòng thủ dữ quá! Chắc bác không chưa quen với mấy cơn lạnh rồi. Không sao, anh Phiden hén! Nói như anh Hongtran: "Từ từ rồi cháo nó cũng nhừ mờ!" :):):):)

Chúc các ACE Hội quán XNC Hải ngoại Cali Năm mới nhiều sức khoẻ!

HAPPY NEW YEAR 2011! :41::41::41::41:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Xin cám ơn các bạn đã chia sẻ với ACE ở mảng đất CA này. Như L đã từng nói ở SG: chúng ta đi KINH TẾ MỚI mà lị ... khà ... khà ...

Bước đầu, ai cũng thế cả thôi, nhưng ACE cũng nói với nhau rằng, chúng ta đặt chân qua nước US này là sướng hơn bậc cha chú của chúng ta. Do đó hãy cùng cố gắng vượt qua v.v... sau cơn mưa trời sẽ sáng và ánh sáng cuối đường hầm cũng sẽ hiện ra 1 bầu trời tươi xanh và tuyệt đẹp. Hy vọng lắm thay !!!

@ Bác Phuthohoa: tấm hình đầu chụp là đối diện quán cafe mà ACE offline cafe hôm 12/12/2010, chứ hổng phải "tụ tập quán" để lai rai bác PTH à. Quán lai rai là quán Phương Hoàng, cũng trên đường Bolsa, giáp với đườn Frist Bác ạ.

@ ThaoMy: các AC hôm off đều mong muốn sẽ có tiếp những lần gặp mặt như vậy. Xin bật mí nhá:

- L gần nhà 2 bác Út Lê và Phiden lắm, alo 1 cái, 5 phút sau là off cafe được rồi.

- Bác Quyền hoặc Bác Ánh alo, đảm bảo là 15 phút sẽ có mặt (xe đạp mới mất 15 phút, chứ xe 4 bánh là 5 phút thôi ...hehhee.....).

Cuối cùng, L bị chê là ốm quá, nhìn y choang như là dân "kinh tế mới" chính cống ...khè ... khè... Tuy nhiên, "dễ gì có ai có fọt mình dây thun nhão" như L vậy ...hahhahahha...... Chỉ sợ, khi béo lên, không ai nhận ra L nữa đó.:36::36::36:

baophan

Cựu Ban điều hành

Xem hình ngắm lên, ngắm xuống, đoán tới đoán lui mà không biết Bác nào là Bác Liệu :13: chắc là Bác mặc áo thun xám dài tay :43:. Thấy buổi off ấm cúng quá !

Liệu

Cựu Ban điều hành

Xem hình ngắm lên, ngắm xuống, đoán tới đoán lui mà không biết Bác nào là Bác Liệu :13: chắc là Bác mặc áo thun xám dài tay :43:. Thấy buổi off ấm cúng quá !
Hhehhehe, chính nó đó ... khục ... khục ... mi nhon nhắm đấy ...hehhehehe.....

baophan

Cựu Ban điều hành

Hhehhehe, chính nó đó ... khục ... khục ... mi nhon nhắm đấy ...hehhehehe.....
Dạ, Baophan phải đoán tới đoán lui đấy :) Bác rất là mi nhon. Chúc mừng Bác Liệu, buổi off ấm cúng quá.

luckyseafood

Ban điều hành

Hôm nay đi Los về, ghé qua Santa Ana, vào phở Quang Trung (góc đường Westminster - Brookhurst) gọi điện hẹn gặp bác Liệu để hàn huyên tâm sự, nhưng không được.

Đành hẹn dịp khác vậy. Nước Mỹ tuy xa mà gần, tuy gần mà xa Liệu ơi.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

xời , Liệu ~liễu => liễu yếu => cái que hehehehe , chào mấy đại ka nghe , mồi nhiều mà beer hẻm bi nhiw :10::10::10::10::36::36::36::36: Dzọt:111::111:

@thanhnv còn xiền po nữa chi cha :10::10::10: kỳ này dzọt thiệt:(

dohoaibao

Thành viên tích cực

Đang tìm đường sang cali hy vọng tái ngộ với các anh chị em lần off năm sau. chúc sức khỏe tất cả

kinbig

Thành viên tích cực

nhìn mấy bác ấm cúng quá sao mấy bác ko dắt cả gình đi cùng hết cho vui .

kinbig

Thành viên tích cực

nghe mãi tới bay gio mới biết mặt bac Liệu. ko ngờ bác mi nhon ma handsome ghe ha???

thanhnv

Thành viên tích cực

Tấm hình dưới cùng từ trái qua phải: bác Phiden (đội nón, mặc áo rằn ri), bác utle (áo len dài tay), bác Liều (áo sơ mi và áo len cộc tay), bác Ánh (áo blouse nâu), bác Quyền (áo lạnh màu xanh đen), kế đến là phu nhân bác Quyền, người ngoài cùng bên tay phải là phu nhân bác phiden.