Passport het han

usp

Thành viên mới
Xin chào các bạn
Con trai tôi 14 tuổi, 17 tháng 2 này cháu sẽ đi phỏng vấn. Passport cháu sẽ hết hạn tháng 12/2011. Vậy cháu có cần đổi passport ngay bây giờ không hay chờ phỏng vấn đậu mới đi đổi. Diện cháu đi Mỹ là đoàn tụ với cha. Mà cha cháu có lẽ sau tháng tư mới về VN đón cháu đi. Chắc là chờ có kết quả phỏng vấn xong mới sắp xếp về.
Không hiểu sao, sau khi khám sức khoẻ ở IOM thì họ bảo phải đổi Passort
Xin góp ý dùm rất cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: Passport het han

bạn nên đổi passport cho cháu, bởi vì lsq khi cấp visa họ đòi hỏi passport phải còn hiệu lực ít nhất 8 tháng e rằng nếu phỏng vấn đậu họ nhìn vào passport họ sẽ không cấp visa :113::113:

Chỉnh sửa cuối:

usp

Thành viên mới

Xin cám ơn Heaven nhiều,

Như vậy ngay cả khi đi phỏng vấn thời hạn passport còn 10 tháng vẫn có thể bị từ chối cấp visa sao?

Bạn có biết thời gian để gia hạn passport là bao lâu không, tôi chỉ sợ bị trể ngày phỏng vấn thôi.

Cám ơn rất nhiều

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin cám ơn Heaven nhiều,

Như vậy ngay cả khi đi phỏng vấn thời hạn passport còn 10 tháng vẫn có thể bị từ chối cấp visa sao?

Bạn có biết thời gian để gia hạn passport là bao lâu không, tôi chỉ sợ bị trể ngày phỏng vấn thôi.

Cám ơn rất nhiều
Thời gian chờ gia hạn visa khoảng 10 ngày. Do cháu đã 14 tuổi nên thời hạn của visa mới chỉ khoảng 1 năm thôi.