[Hồ sơ F4] PD: 09/08/2000 Vấn đề LLTP ở nước ngoài

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: PD: 09/08/2000 Vấn đề LLTP ở nước ngoài

Cám ơn cô Linda

Bac cháu nhờ cô chú check dùm case : HCM2005667003 . Nguoi nhà bên Mỹ đã đóng phí 70$ hơn 1 tuần và đã paid , nhưng đến nay cả bác cháu và người nhà bên Mỹ vẫn chưa nhận được Form DS-3032 . Cháu đã viết Email hỏi về giấy tờ đó 1 tuần rồi vẫn chưa có trả lời . Cám ơn cô chú :41:
NVC đã nhận 70$ ngày 29.4.2010 họ sẽ gửi tiếp những hướng dẫn cần thiết trong 2 tuần kế tiếp, vui lòng chờ nhé:

thu âm cuộc gọi 8.5.2010 Case: HCM2005667003
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM2005667003.mp3[/MUSIC]​

MrTom

Thành viên tích cực
Ðề: PD: 09/08/2000 Vấn đề Khai Sanh

Cám ơn chú Thành a.

Cho cháu hỏi kì này hồ sơ nhà cháu được bảo lãnh tới 4 gia đình. Vì người bảo lãnh chính là bác 2 của cháu sợ không đủ tài chính nên đã nhờ 2 bác khác cùng làm đồng bảo trợ , đang điền form I-864 nhưng bây giờ cả 3 người cùng mất hết Khai Sanh bản gốc. Ở VN thì còn bảng copy có thể đi xin trích lục nhưng 3 bác của Cháu lại sinh ở 3 nơi khác nhau. Từ miên Bắc rồi về miền Trung. Vậy nên cho cháu hỏi việc làm giấy Tuyên Thệ ở Mỹ như thế nào? thủ tục ra sao a. Cám ơn mọi người. :100:

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm

chào bạn,

Chỉ cần khai sinh của người bảo lãnh thôi, còn người đồng bảo trợ tài chính thì không cần khai sinh mà chỉ cần copy US passport và bằng quốc tịch Mỹ thôi

MrTom

Thành viên tích cực

Thanks chú caohung , nhưng rõ ràng trong mục hồ sơ chuẩn bị nó ghi thế này , vậy cháu phải làm sao?
Chú ý: Nếu người đồng bảo trợ có quan hệ ruột thịt với người bảo trợ chính thì nên nộp thêm giấy khai sinh của người đồng bảo trợ.

linda

Ban điều hành
Ðề: PD: 09/08/2000 Vấn đề Khai Sanh

Cám ơn chú Thành a.

Cho cháu hỏi kì này hồ sơ nhà cháu được bảo lãnh tới 4 gia đình. Vì người bảo lãnh chính là bác 2 của cháu sợ không đủ tài chính nên đã nhờ 2 bác khác cùng làm đồng bảo trợ , đang điền form I-864 nhưng bây giờ cả 3 người cùng mất hết Khai Sanh bản gốc. Ở VN thì còn bảng copy có thể đi xin trích lục nhưng 3 bác của Cháu lại sinh ở 3 nơi khác nhau. Từ miên Bắc rồi về miền Trung. Vậy nên cho cháu hỏi việc làm giấy Tuyên Thệ ở Mỹ như thế nào? thủ tục ra sao a. Cám ơn mọi người. :100:
Khai sinh còn bản photo vậy người nhà ờ VN đem đến tư pháp xã/ phường nơi đã được cấp khai trước đây để xin trích lục.

Bạn muốn hỏi tuyên thệ về vấn đề gì?

Ai sinh ra ở đâu thì nay đem khai sinh đến nơi đó làm trích lục.

Nếu người đồng bảo trợ là anh, chị, em ruột vậy ba or mẹ bạn là đương đơn chính nên mang theo khai sinh của người đó. Và một trong 3 giấy tờ sau: Bản photo bằng quốc tịch, thẻ xanh hoặc passport US. Khai sinh chỉ mang theo khi đi PV chứ đâu có nộp chung với I-864 đâu bạn.

Chúc thành công!

MrTom

Thành viên tích cực

Thanks co Linda very much .
Cho cháu hỏi thêm về vấn đề hôn thú :

Hôn thú của Bác cháu ( người bảo lãnh chính ) : Giấy kết hôn chỉ còn 1 bảng photocopy ở VN , bảng gốc mất , hồi nãy cháu lên Quận xin trích lục hôn thú , họ bắt phải uỷ quyền cho 1 người ở VN đi làm , thật rắc rối. Mình có thể gửi cho họ bảng Photocopy có mộc công chứng được không?

Cám ơn cô chú.

linda

Ban điều hành

Thanks co Linda very much .
Cho cháu hỏi thêm về vấn đề hôn thú :

Hôn thú của Bác cháu ( người bảo lãnh chính ) : Giấy kết hôn chỉ còn 1 bảng photocopy ở VN , bảng gốc mất , hồi nãy cháu lên Quận xin trích lục hôn thú , họ bắt phải uỷ quyền cho 1 người ở VN đi làm , thật rắc rối. Mình có thể gửi cho họ bảng Photocopy có mộc công chứng được không?

Cám ơn cô chú.
Nếu chỉ có bản photo không phải bản trích lục or bản chính thì bạn không thể photo ra để công chứng sao y được. Khi nộp hồ sơ cho NVC bắt buộc phải nộp Giấy Kết Hôn "sao y công chứng" không nộp bản photo được.

Chúc thành công!

MrTom

Thành viên tích cực

Cám ơn cô Linda

Nhờ cô chú check dùm cháu Case : HCM2005666056. Cháu đã gửi Civil Documents tới NVC từ 14/05/2010 , không biết NVC đã nhận được chưa? cám ơn cô chú .

MrTom

Thành viên tích cực

Nhờ cô chú check dùm cháu Case : HCM2005666056 .

MrTom

Thành viên tích cực

Cho Tom hỏi về hồ sơ người bác .

Bác gái của Tom kết hôn lúc 18t là năm 1976 và sau đó đến năm 1989 là Ly dị nhưng lúc làm giấy Ly dị thì bác gái lại đang bận ở 1 nơi xa không ra tòa được nên không cầm giấy ly dị . Vì thế Tom khai giúp bác gái là Divorced và đã nộp Giấy chứng nhận độc thân . Nhưng nay NVC yêu cầu phải nộp Married Termination , Tom không biết giải quyết sao nên nhờ mọi người chỉ giúp . Cám ơn .:confused:

MrTom

Thành viên tích cực

nhờ các anh chị giúp giùm em .

linda

Ban điều hành

Cho Tom hỏi về hồ sơ người bác .

Bác gái của Tom kết hôn lúc 18t là năm 1976 và sau đó đến năm 1989 là Ly dị nhưng lúc làm giấy Ly dị thì bác gái lại đang bận ở 1 nơi xa không ra tòa được nên không cầm giấy ly dị . Vì thế Tom khai giúp bác gái là Divorced và đã nộp Giấy chứng nhận độc thân . Nhưng nay NVC yêu cầu phải nộp Married Termination , Tom không biết giải quyết sao nên nhờ mọi người chỉ giúp . Cám ơn .:confused:
Khi bạn khai đã ly hôn thì bắt buộc phải nộp giấy ly hôn. Nếu bác của bạn đã thực sự ly hôn nhưng không cầm giấy ly hôn hoặc thất lạc...vậy bạn phải làm đơn xin trích lục bản án tại toà án xét ly hôn cho bác của bạn trước đây. Bác của bạn phải biết chính xác ngày tháng năm xử án hoặc biên nhận khi nộp hồ sơ hoặc các giấy tờ có liên quan đến vụ việc ly hôn...có như vậy mới giúp cho toà án dễ lục lại hồ sơ. Giấy Ly Hôn bắt buộc phải trích lục bản án chứ không làm gì khác được. Hoặc nếu liên lạc được với bác trai xin 1 tờ photo để đi trích lục lại như vậy sẽ dễ hơn.

Khi NVC họ đòi bổ túc giấy tờ nào bắt buộc bạn phải nộp đúng như vậy họ mới complete hồ sơ được.

Chúc bạn may mắn!

vietnam1964

Thành viên tích cực

Hiện tại chưa thấy bất cứ thông tin nào từ NVC nói về việc người được bảo lãnh đóng tiền visa từ VN. Hầu hết người bảo lãnh đóng tiền online or gởi Cheque qua bưu điện.

Chúc may mắn!
- Phí xin thị thực di dân: Mỗi đương đơn, không phân biệt độ tuổi, cần một thị thực riêng. Mức phí cho tiến trình giải quyết của mỗi thị thực là 400 đô-la Mỹ được trả tại Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay trả tại văn phòng chúng tôi. Chúng tôi nhận thanh toán bằng tiền mặt (đô-la Mỹ) hay thẻ tín dụng.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/lephi.html