Phỏng vấn lần 2.

tienuyen

Thành viên mới
Mình đã nghiên cứu rất kỹ các câu hỏi và các câu trả lời của trang Web này. Thật là bổ ích và cần thiết cho mình vô cùng.

Mình rớt phỏng vấn và quí vị cũng biết là nỗi đau buồn cùng lo lắng khủng khiếp đến thế nào. Ông xã mình đã khiếu nại hồ sơ và đã được ÚCIS chấp thuận ngày 10/05/2010 và chuyển về NVC .

Mình bây giờ buồn và lo lắng về việc phỏng vấn lần 2 sắp tới này. Quí vị nào có kinh nghiệm về các bước sắp tới vui lòng chỉ giúp mình với. Mình không biết phải làm gì, cần làm gì và nên làm gì để việc phỏng vấn lần 2 đạt kết quả.

Rất mong được giúp đỡ.

tienuyen

Thành viên mới
Hôm qua, 21/06/2010, mình đã nộp cho Phòng Thông Tin Hoa Kỳ, theo yêu cầu của họ DS-230 phần 1 và DS-2001. Họ nói về chờ thông báo ngày phỏng vấn lần 2. Xin quí anh chị cho mình được hỏi:
1) Mình có phải đi khám sức khỏe lần 2 không?
2) Chồng mình ở Mỹ có phải làm lại I- 864 không? Nếu có, thì làm năm 2009, hay là phải làm thêm 6 tháng năm 2010 vì mình nghe nói là chỉ làm cho năm gần nhất.
Mình thật sự không hiểu rõ. Rất mong quí anh chị giúp đỡ.

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Phỏng vấn lần 2.

Hôm qua, 21/06/2010, mình đã nộp cho Phòng Thông Tin Hoa Kỳ, theo yêu cầu của họ DS-230 phần 1 và DS-2001. Họ nói về chờ thông báo ngày phỏng vấn lần 2. Xin quí anh chị cho mình được hỏi:
1) Mình có phải đi khám sức khỏe lần 2 không?
2) Chồng mình ở Mỹ có phải làm lại I- 864 không? Nếu có, thì làm năm 2009, hay là phải làm thêm 6 tháng năm 2010 vì mình nghe nói là chỉ làm cho năm gần nhất.
Mình thật sự không hiểu rõ. Rất mong quí anh chị giúp đỡ.
Chào bạn

Bạn nên kiên nhẫn chờ họ gọi. HỒ sơ sức khỏe có giá trị 6 tháng, nếu quá hạn thì bạn mới khám lại. Bạn không cần làm lại I864 lúc này nhé.

NGOCHANH059

Thành viên tích cực
xin cho em biet phong van rot ho so dang tra ve uscis...

xin cac anh chi cho e biet ngay 14 thang 7 e bo tuc va bi rot ..ho so suc khoe e den ngay 31 thang 7 2010 la chich ngua lan 2 vay trong khi doi lam lai ho so e co phai van chich ngua binh thuong hay la khong can chich nua ......xin cam on cac anh chi NGOC HANH

Ðề: xin cho em biet phong van rot ho so dang tra ve uscis...

xin cac anh chi cho e biet ngay 14 thang 7 e bo tuc va bi rot ..ho so suc khoe e den ngay 31 thang 7 2010 la chich ngua lan 2 vay trong khi doi lam lai ho so e co phai van chich ngua binh thuong hay la khong can chich nua ......xin cam on cac anh chi NGOC HANH
Bạn nên đi chích ngừa lần 2 như lịch hẹn.

NGOCHANH059

Thành viên tích cực

bạn ơi ..bạn có thể cho mình biết hồ sơ bạn từ khi trả về đến bây giờ là bao nhiêu ngày mà có kết quả cho kháng cáo ?hồ sơ bạn lần trước rớt vì lý do gì bạn có thể cho mình biết không ?thanks bạn nhiều ..NGỌC HẠNH

NGOCHANH059

Thành viên tích cực

à theo mình biết bạn vo diễn dàn VDT .COM trong đó có ghi lai nhiều trường hợp phỏng vấn lần 2 ok đó bạn nên vô đó tham khảo đi ..rất hay chắc có lẻ sẽ giúp được cho bạn .thân mến

Nuinui La

Thành viên mới

Ban TienUyen oi, ban PV lan 2 chua vay? Phong van lan 2 co bi hoi nhieu cau hoi nhu lan 1 khong vay ban?