Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

nikkilee

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

mình thì mới chờ khoảng 2 tuần nay thui à.

hp1818

Thành viên mới

cùng cảnh ngộ 1tháng rồi,có ai được rồi báo cho cả nhà vui nhé

txtrung0

Thành viên mới

một ngày nữa trôi qua, haiz. các bạn ơi có tin gì hot không kể mình nghe với :D

Zoepham

Thành viên mới

một ngày nữa trôi qua, haiz. các bạn ơi có tin gì hot không kể mình nghe với :D
Cuối tuần mà, họ có làm việc đâu mà ra tin hot :D. Tin mới nhất là mình trễ học mất rồi, phải dời ngày học sang khóa sau ^^!

@Zoepham

Cháu không cần phải đổi I-20 mới làm gì. Cháu lấy I-20 của cháu ra xem, nó có ghi hết hạn là ngaỳ nào không? KHÔNG CÓ

Đổi I-20 mới cho cháu là bổn phận của trường cháu học, không có tốn tiền. Số tiền $50 có thể là để gởi express mail.

Khi cháu có visa, lúc tới phi trường Mỹ, họ sẽ cấp cho cháu cái I-94 (hoặc kèm vào visa cho cháu). Cháu tới trường hoàn tất các thủ tục nhập học còn lại (Orientation, gặp counselor, thi assesment test, COMPASS test/ hay tương đương, v.v.)

KHÔNG CẦN ĐỔI I-20 - Không thích thì khỏi cần phải thông báo cho trường là mình chưa có visa cũng không sao hết

hp1818

Thành viên mới

Một tuần mới bắt đầu,hãy kiên nhẫn chờ thôi các bạn,hy vọng trong tuần này có nhiều TIN VUI

txtrung0

Thành viên mới

hôm nay lãnh sự quán nghỉ đó bạn, vào ngày thứ 2 cuối cùng của tháng 5 để tưởng nhớ các binh sĩ đã tử trận :). mình đọc trên 4r khác đó!
chúc các bạn một tuần vui vẻ, hãy tận hưởng thời gian ở Việt Nam đi nhé :D

tuananhvina

Thành viên mới

Các bạn ơi!
Có ai có tin tức mới gì không?

Hôm nay mình được 1 phen mừng hụt, quả là thế này:
Mình thì làm việc ở Bình Dương, thực ra từ ngày chờ VISA đến nay, cứ có số bàn mà đầu 08 gọi là mình lại thót tim hồi hộp, sáng nay, tự nhiên có số gọi SG gọi lên mà số này lại na ná giống với số của LSQ, trong lòng cứ nôn nao và mừng lắm. Sau đó, giọng một tràng trai rất nhẹ nhàng và khiêm tốn hỏi: " dạ anh có phải là anh Lê Tuấn Anh không ạ?", "dạ đúng rồi ạ" mình trả lời ngay lập tức mà không cần suy nghĩ gì, tại vì mình đang mừng quá mà. "Anh ơi, em gọi từ ngân hàng HSBC....." Ối giời ơi! tụt cả hứng, đang hồi hộp tưởng LSQ gọi, nào ngờ bị anh chàng này kéo từ tầng mây 18 xuống đất cái PHỊCH, thế mới biết mình đang hy vọng thế nào.

Hehe, các bạn có gì cùng chia sẽ nhé, ít nhất viết vài câu lên đây để mọi người cùng hy vọng. :)

nikkilee

Thành viên mới

hi hi, mình cũng thấp thỏm chờ đợi y như bạn zậy , chờ đến dài cả cổ .
Ko hỉu sao đợt này lâu quá :2:

txtrung0

Thành viên mới

đấy thú thật mình cũng chờ đợi y như thế. từ ngày phỏng vấn đến cả gọi cho bạn bè cũng không dám, điện thoại chỉ có nghe chứ không có gọi, thế nên tiền hóa đơn tháng này giảm hẳn :24:
hôm nọ có người gọi đến, đúng thật là LSQ đấy, nhưng đau nhất là bỗng dưng mẹ mình lại... cúp máy. ôi, không biết phải nói sao nhỉ. từ đó đến nay họ im hẳn.:2:

tuananhvina

Thành viên mới

đấy thú thật mình cũng chờ đợi y như thế. từ ngày phỏng vấn đến cả gọi cho bạn bè cũng không dám, điện thoại chỉ có nghe chứ không có gọi, thế nên tiền hóa đơn tháng này giảm hẳn :24:
hôm nọ có người gọi đến, đúng thật là LSQ đấy, nhưng đau nhất là bỗng dưng mẹ mình lại... cúp máy. ôi, không biết phải nói sao nhỉ. từ đó đến nay họ im hẳn.:2:
Hehe, chúng mình cùng hoàn cảnh, chờ đợi cũng là hạnh phúc các bạn à, rồi mọi việc cũng sẽ ổn thôi :)
Chúc các bạn ngủ ngon nha và ngày mai sẽ là ngày đầy hứa hẹn và may mắn.

txtrung0

Thành viên mới

hi các bạn!
mình vừa được gọi lên nè, giờ mình sẽ đi trả lời thêm một số câu hỏi, nhưng mà cha mình nói nghe giọng điệu họ không được vui :(. mình lo quá!
chúc các bạn may mắn nhé :(

tuananhvina

Thành viên mới

hi các bạn!
mình vừa được gọi lên nè, giờ mình sẽ đi trả lời thêm một số câu hỏi, nhưng mà cha mình nói nghe giọng điệu họ không được vui :(. mình lo quá!
Cố lên bạn txtrung0 oi! Bạn sẽ thành công mà, có gì về cùng chia sẽ nhé. :)

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

hi các bạn!
Em không có gì phải lo lắng. Bình tĩnh trả lời rõ ràng và chính xác các câu hỏi của họ. mình không làm gian lận giấy tờ thì mình chẳng sợ ai. Cùng lắm là vài tháng sau em xin visa F1 lại thôi, dễ mà.

Zoepham

Thành viên mới

hi các bạn!
Chúc bạn may mắn, ngồi nhà cổ vũ tinh thần và hóng tin vui từ bạn :). Nhớ báo kết quả cho mọi người cùng mừng nhé!!!!!!!!

nikkilee

Thành viên mới

hi các bạn!
Cố lên bạn nhé, mong tin vui của bạn !!

txtrung0

Thành viên mới

mình vừa về lại nhà. cám ơn các bạn nha :)
Mình đậu rồi! :6: thiệt là mừng lắm lắm luôn. cám ơn các bạn đã cổ vũ, cám ơn bác Vha08, bạn F4ChoDaiCo, và mọi người trong forum nhiều nhiều.
người ta chỉ gọi mình vào rồi thông báo là đậu thôi, không hỏi han gì cả, nhanh lắm. điều đó chứng tỏ hễ bị giữ lại mà hồ sơ là thật thì đậu 100% rồi đó!
các bạn ơi chúc các bạn cũng may mắn nhé. :)

hthai

Thành viên mới

Mình đậu rồi! :6: thiệt là mừng lắm lắm luôn. cám ơn các bạn đã cổ vũ, cám ơn bác Vha08, bạn F4ChoDaiCo, và mọi người trong forum nhiều nhiều.
người ta chỉ gọi mình vào rồi thông báo là đậu thôi, không hỏi han gì cả, nhanh lắm. điều đó chứng tỏ hễ bị giữ lại mà hồ sơ là thật thì đậu 100% rồi đó!
Chúc mừng bạn nha :1:

Bây giờ ăn mừng và chuẩn bị lên đường thôi, bước vào con đường mới, mong là mọi người sẽ sớm nhận được tin vui như bạn :1:

txtrung0

Thành viên mới

hì hì, mình còn nhiều việc phải làm lắm, nhưng bước khó nhất đã qua rồi, may quá!
Bác vha08 ơi, giờ cháu đã trễ I-20 gần 2 tuần rồi, cháu có cần phải xin lại I-20 không hay chỉ cần dùng I-20 cũ để xuất cảnh ạ?
với lại cháu có nhận đưọc cùng với hồ sơ trả lại một bao thư kín, trên có ghi tên trường cháu, không biết đó là gì ạ? vì cháu tự làm hồ sơ nên cái gì cũng không biết mong bác thông cảm.

tuananhvina

Thành viên mới

Chúc mừng...........:)
Bạn đã thành công rồi. Mừng cho bạn quá đi thôi.
Chúc các bạn khác sẽ có tin vui sớm nhé.