Rớt phỏng vấn 2 lần,mong chú và các anh,chị tư vấn giúp em

Tram Vo

Thành viên mới
Lời đầu con xin chào chú và các anh chị trong diễn đàn
Em tên Trâm,là thành viên mới của diễn đàn,vì em biết đến diễn đàn quá muộn
Em xin phép trình bày trường hợp của mình.Em 24 tuổi,tốt nghiệp trung cấp Lễ tân khách sạn,em làm hồ sơ du học đầu năm và rớt phỏng vấn 2 lần.
Công ty xin nhập học cho em trường gần nhà,ngành học là Business Administration in Management,mẹ em kinh doanh thuỷ hải sản tự do,có sổ tiết kiệm 1 tỷ,và có mở riêng cho em sổ tiết kiệm 500 triệu.
Sau khi em rớt phỏng vấn 2 lần,em quyết định chuyển công ty vì lúc đó em chưa biết diễn đàn và cảm thấy công ty hướng dẫn cho em trả lời quá xa vời và không hề có bất kì tư vấn gì cho em,chỉ nói là tại em xui nên thế,cứ thử khi nào hên thì đậu :((.Em chuyển qua công ty mới có làm thêm phần tài trợ song phương từ dì của em bên Mỹ,vì nhà dì em chỉ cách trường 7 phút đi xe.
Ngày 8/12 em có lần phỏng vấn thứ 3,nhưng em thật sự rất hoang mang về hồ sơ của mình,nhất là phần ngành học.
Mong chú và các anh chị có thể tư vấn giúp em được không ạ
Con/ em cám ơn chú và các anh chị nhiều
Chúc diễn đàn sức khoẻ

levu4236

Thành viên mới
Ðề: Rớt phỏng vấn 2 lần,mong chú và các anh,chị tư vấn giúp em

Bạn không nói 2 trường hợp kia như thế nào sao mấy bạn trên diễn đàn giúp bạn được. Cách trả lời phỏng vấn ra sao học tập bạn như thế nào có bằng anh văn chưa? và cụ thể bạn có từng đi nước ngoài chưa?

Tram Vo

Thành viên mới

Cám ơn bạn
Mình tốt nghiệp trung cấp lễ tân khách sạn
Ngành học ở mỹ là business administration in management
Mình không có bằng anh văn nào cả :(
Mình sẽ học ESL 1 năm tại Mỹ,sau đó học Associate ngay tại trường theo học tiếng anh.
Mẹ mình kinh doanh hải sản tự do ( không có giấy phép kinh doanh và biên lai thuê ),có sổ tiết kiệm 1 tỷ,bản thân mình có riêng sổ 500 triệu.
Mình có làm giấy tờ thêm tài chính thêm của dì,dì mình đồng tài trợ cho mình,dì mình độc thân ,có nhà gần trường mình học,income 40,000usd /năm.
Lần 1 ,công ty du học nói lo tài chính 100% ,gia đình không cần chuẩn bị bất kì gì và cũng là lần đầu nên mình tin tưởng cty lắm.Cuối cùng,cty chỉ làm giấy xác nhận mẹ mình có 800 tr trong ngân hàng ( phí làm là 900usd ),lãnh sự nói lý do rớt là không có sổ tiết kiệm,không đủ tài chính
Lần 2,gia đình có chuẩn bị thêm stk 26,000 usd cho mình.Lãnh sự nói vẫn chưa đủ để chứng minh có khả năng học tại Mỹ
Đây là lý do 2 lần rớt của mình.
Mong các bạn và anh,chị có thể tư vấn giúp mình
Xin cảm ơn ạ

yokohama

Thành viên mới

Chị có thể post 2 lần phỏng vấn trước của chị lên đây được ko? Như vậy mọi người sẽ dễ dàng giúp chị hơn....Em nghĩ ko phải chị rớt phần tài chính đâu, có thể là kế hoạch học tập ko rõ ràng hoặc chưa chứng minh được sẽ quay trở về VN..