Rớt PV lần đầu sáng ngày 16/7 :((

lnt11081993

Thành viên mới
Cháu năm nay 19t , và sáng ngày 16/7 mới bị rớt PV , cháu đang học năm 1 đại học và đang có ý định học ở florida .

Tình hình tài chỉnh của gia đình cháu : pa là thành viên của HỘi đồng quản trị , và giám đốc cty đó là chú ruột của cháu , cty làm về cơ điện lạnh ( http://www.saevn.com/ ) . nhà có chiếc inova cho thuê , có 2 cuốn sổ tiết kiệm khoảng 1tỷ 6 , ...

Cháu định học ở trường college of central florida nhưng ng` ta bắt học AV năm 1 ở trường ELS ...

Mà sáng nay cháu vô LSQ hỏi 4 câu , rồi ng` ta cho cháu rớt lun

LSQ : Bạn biết trường college of central florida là trường Dh hay cd k ??
Cháu : Dạ trường cao đẳng ạ ...
LSQ : kể tên 1 vài trường cao đẳng ?
Cháu : Cháu không nhớ
LSQ : Năm 1 qua sẽ phải kt AV , nhớ tên kì KT đó là gì k ?
Cháu : Cháu không nhớ
LSQ : Rớt vì chưa chuẩn bị kĩ ...
Cháu định đặt lịch PV vào khoảng tuần sau , theo chú cháu có khả năng lấy dc visa không ???
Và tải sản như zậy thì cháu phải nói sao để c/m sẽ quay về

Con xin cảm ơn chú trước !!!!

BigHeadCrew

Thành viên tích cực
Ðề: Rớt PV lần đầu sáng ngày 16/7 :((

Chào lnt11081993,

Mình nghĩ bạn đã chưa chuẩn bị kỹ cho việc phỏng vấn cũng như du học của mình thì cho dù tài chánh bạn có tốt mấy vẫn FAIL.

Do đó, với 1 ít thông tin mình hiểu , xin chia sẻ với bạn như sau:

1. Xác định lại việc du học của bạn (Học ngành gì? Học ở Đâu?Sẽ được học những gì? Học trong bao lâu?. Nói chung, càng cụ thể càng tốt)

2. Về kinh nghiệm phỏng vấn, bạn nên tham khảo bài của bác vha08 "Bí quyết lấy VISA du học Mỹ" và 1 số bài khác trong box "Du học Mỹ" mà bác vha08 có chia sẻ. Bỏ thời gian ra, ngồi chịu khó đọc và nghiễn ngẫm nó thì mình tin, bạn sẽ có khái niệm về việc phỏng vấn cũng như du học.

P/s: Be Active!

Best,

AnDee

lnt11081993

Thành viên mới
Ðề: Rớt PV lần đầu sáng ngày 16/7 :((

bạn có thể giúp mình tl câu hỏi : why do you choose the us to study dc k ?? Mình si nghĩ nhiều rồi , cũng kham khảo trên web nhiều rồi nhưng chú vha nói LSQ mà nghe mấy câu đó là mình failed liền !!!

lnt11081993

Thành viên mới
HỌc kỹ sư điện thì nên đi nước nào ???

Cháu mới rớt 2 lần xin visa đi mỹ , cháu nãn quá nên thUI , CHÁU đi nước # lun , nhưng quan trọng là cháu đang phân vân giữa úc , cannada , sing , nước nào có nền gd tỐt và quan trọng là đào tạo ngành kỹ sư điện giỏi , mong chú vha tứ vấn giúp cháu với !!!!

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: HỌc kỹ sư điện thì nên đi nước nào ???

Cháu mới rớt 2 lần xin visa đi mỹ , cháu nãn quá nên thUI , CHÁU đi nước # lun , nhưng quan trọng là cháu đang phân vân giữa úc , cannada , sing , nước nào có nền gd tỐt và quan trọng là đào tạo ngành kỹ sư điện giỏi , mong chú vha tứ vấn giúp cháu với !!!!
Nếu bạn nản thì thôi học ở VN cho chắc ăn vì nước nào hay trường đại học nào cũng muốn có học sinh siêng năng và luôn tạo các thử thách khó khăn để SV cố gắng vượt qua.