Sắp xếp việc ra đi

hưusơn

Thành viên mới
Thân chào ACE
Gia đình tôi có 4 người , vừa nhận được Visa chuẩn bị đi định cư tại Hoa Kỳ . Vợ Tôi là đương đơn chính , Tôi mốn sắp xếp cho vợ Tôi và 2 con đi trước còn tôi 3 tháng sau mới đi vì phải giải quyết một số việc về nhà cửa .Xin hỏi diễn đàn:đi như vậy có được không và có gặp trở ngại gì trong việc xuất cảnh không? Xin cảm ơn

ziz

Support
Ðề: Sắp xếp việc ra đi

Thân chào ACE
Gia đình tôi có 4 người , vừa nhận được Visa chuẩn bị đi định cư tại Hoa Kỳ . Vợ Tôi là đương đơn chính , Tôi mốn sắp xếp cho vợ Tôi và 2 con đi trước còn tôi 3 tháng sau mới đi vì phải giải quyết một số việc về nhà cửa .Xin hỏi diễn đàn:đi như vậy có được không và có gặp trở ngại gì trong việc xuất cảnh không? Xin cảm ơn
Không ảnh hưởng và trở ngại gì , bác cứ thoải mái ở lại giải quyết mọi việc miễn là bác đừng nấn ná quá 06 tháng là ok . Vì nếu quá 06 tháng thì bác lại phải tốn 404$ lệ phí xin cấp lại visa.

Chúc vui vẻ .

taisao

Thành viên mới

Thân chào ACE
anh là người đi theo nên đi sau cũng được. Nhưng nên nhớ đừng nấn ná lâu không tốt lắm đâu .

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Visa có giá trị trong vòng 6 tháng kể từ ngày cấp. Bạn có thể bay bất kỳ ngày nào trong khoảng thời gian này. Visa không gia hạn được. Nếu hết hạn, chỉ xin cấp lại thôi.

Thân chào bạn.

Trieutong

Thành viên tích cực

Không ảnh hưởng và trở ngại gì , bác cứ thoải mái ở lại giải quyết mọi việc miễn là bác đừng nấn ná quá 06 tháng là ok . Vì nếu quá 06 tháng thì bác lại phải tốn 404$ lệ phí xin cấp lại visa.

Chúc vui vẻ .
Chào các bạn ,
Xin được hỏi thêm , như vậy đương đơn chính có phải quay về để cùng người còn ở lại trở qua Mỹ , hay là sau khi thu xếp xong công việc thì người ở lại tự đi qua một mình .:1:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào các bạn ,
Xin được hỏi thêm , như vậy đương đơn chính có phải quay về để cùng người còn ở lại trở qua Mỹ , hay là sau khi thu xếp xong công việc thì người ở lại tự đi qua một mình .:1:
Chào sư huynh.

Sau khi thu xếp xong công việc, đương đơn phụ tự đi qua một mình mà không cần đương đơn chính quay về đâu bác. :1:

Bác cũng dự định đi sau giống vậy áh? :6:

Thân chào ACE
Visa định cư tuỳ thuộc vào hồ sơ sức khoẻ. Hồ sơ sức khoẻ chỉ có giá trị sáu tháng, thuờng thì khám sức khoẻ xong mới đi phỏng vấn do đó thời hạn visa kể từ ngày cấp đến khi hết hạn thường dưới 6 tháng, bạn phải nhập cảnh Mỹ trước khi visa hết hạn, bạn nên coi hiệu lực của visa trong hộ chiếu để sắp xếp chuyến đi cho phù hợp.

Do bạn không phải đương đơn chính, bạn có thể đi sau nhưng phải đến Mỹ khi visa còn hiệu lực.