[Hồ sơ F4] Tại sao không được đóng tiền IV ?

Yenbui54

Thành viên tích cực
Tôi có một thắc mắc :Khi được NVC gọi đóng tiến AOS fee (affidavit of support ) 88$ ,tôi lai không được NVC kêu đóng lệ phí cho Visa fee 400$. Anh ,Chị nào biết xin chỉ giúp ,hay có ý kiến .Xin cảm ơn rất nhiều .

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Tại sao không được đóng tiền IV ?

Tôi có một thắc mắc :Khi được NVC gọi đóng tiến AOS fee (affidavit of support ) 88$ ,tôi lai không được NVC kêu đóng lệ phí cho Visa fee 400$. Anh ,Chị nào biết xin chỉ giúp ,hay có ý kiến .Xin cảm ơn rất nhiều .
Bạn có thể cho biết là bạn đóng AOS fee khi nào? bạn nộp DS3032 khi nào? và những giấy tờ ở trên bạn nhận được qua bưu điên hay email trước đây? Có được thông tin trên tôi sẽ tìm được lời giải đáp.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Chào Bạn ,rất cảm ơn sự trả lời của bạn .
Tôi nhận email ngày 15 tháng 8 năm 2010 cho tờ DS 3032 ,AOS fee vào ngày 18 tháng 8 (nghĩa là 3 ngày sau ).

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào Bạn ,rất cảm ơn sự trả lời của bạn .
Tôi nhận email ngày 15 tháng 8 năm 2010 cho tờ DS 3032 ,AOS fee vào ngày 18 tháng 8 (nghĩa là 3 ngày sau ).
Như vậy thì chưa đóng tiền visa được là hơi chậm. Bạn có thể cho biết là nhà bạn đóng tiề mở hồ sơ qua bưu điện hay qua hình thức online không? Bạn xin người nhà Invoice ID number để check payment online thử xem? Hoặc có thể nói người nhà phone cho NVC để hỏi sao chưa nhận được bill đóng tiền visa.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Cảm ơn thangnv đã trả lời câu hỏi trên ,tôi cũng không vội vã lắm đâu ! Tôi đã đóng tiền online AOS free ,nếu có gì trục trặc ,hy vong tôi sẽ có cách giải quyết .Tôi hơi thắc mắc là không biết có ai giống như trường hợp của mình không ?Nghĩa là :
Hay có ai có những trường hợp trước khi phỏng vấn là được gọi đóng tiền IV không ?

thanhnv

Thành viên tích cực

Ừm, bạn nên xem lại đi. Ai cũng phải đóng tiền visa (Immigrant Visa), hoàn tất các thủ tục trước khi PV hết bạn ạ.