Tạm biệt bác Linda

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Tạm biệt bác Linda

Ủa, Linda cũng đi Korea air luôn hả xếp? Bên này lạnh nhiều rồi nha, sáng nay ở VA có lúc còn 5 hay 6 độ C.
Uh đi Korea air, phải ở Korea 5 tiếng... Tối hum kia quýnh 1 trận tơi bời, quaidan thành "quải đạn" luôn heheheh...:100:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Uh đi Korea air, phải ở Korea 5 tiếng... Tối hum kia quýnh 1 trận tơi bời, quaidan thành "quải đạn" luôn heheheh...:100:
hehe, hum qua còn xỉn, hum nay tỉnh rồi, mới đi học dìa nè, dzậy chớ kiếm hổng ra "tối hôm kia" nữa đâu nghen bác Thành :100:

Thành

Thích đủ thứ ...

Cuối tuần bận rộn, mãi khuya mới ngó ra topic này, chúc mừng Linda và 2 cháu.
A. Thành, nhắn Linda mua ngay chai rượu tại Korea đi hay có thể mua trên máy bay, rượu miễn thuế của duty free, loại rượu ngon lắm đó, blue labels whisky như Johnnie walker hết xẫy luôn, mua không giới hạn, đem về chuẩn bị chờ bác sang. Hee hee hee
hehehe cái dụ blue labels whisky, chắc để tới phiên em mới rinh qua nổi bác ui :100: 3 Mẹ, Con mà tha đi quá trời thùng rồi, bác thấy là té ngữa luôn :114: (heheheh... đúng là Vietnamese!!!)

Sẵn đây show luôn cho bà con xem các loại thùng, dùng để tải hàng sang Hoa Kỳ :100:

1/ Thùng giấy loại 23kg, nếu quý vị nào chứa hàng loại cồng kềnh thì nên mua thùng này (giá 35k) Nếu hàng loại nhỏ mà nặng thì lựa thùng nhỏ hơn 1 chút :) Thêm cái quai xách +5K...
Thùng của mình làm dấu bằng cách: cột sợi dây màu xanh, cho dễ tìm :100:, sau khi đóng hàng, cân đo chính xác, quấn băng keo cho kín nguyên thùng ...

Dùng thùng giấy có lợi: Nhẹ ký hơn Vali, nhẹ tiền hơn Vali ...:41: Qua tới Us quăng luôn cũng được :)

Thùng nhựa dùng để chưa hàng tươi sống, đông lạnh....(hok bị chảy nước :)) Giá rẻ hơn cooler, chỉ có 125K loại thường, 160K loại tốt ! Có bánh xe đẩy luôn, rất tiện và sạch sẽ ...

Mua về dùng cây sắt nhọn, hơ lửa đục lỗ thùng ...

Dùng dây rút (cable ties), loại này có bán ở Metro, rút lại là xong :)

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Gia đình nhà Bác Thành chu đáo quá, lúc vừa mới xem hình Oanh thấy loai thùng cho chuyến bay thấy lạ đó, từ xưa giờ gia đình Oanh ai về nước là cứ đi thùng giấy bình thường...

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

chúc mừng chị nha, đi mà kg thấy liên hoan gì hết, :)

vinh truong

Thành viên mới

chúc mừng gia đình chị linda lên đường bình an.
cám ơn chị và anh thành đã giúp đỡ hồ sơ của gia đình em trong thời gian qua

dr_quack

Thành viên tích cực

Chúc chị Linda sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt ở Mỹ.:41::41::41:

luckyseafood

Ban điều hành

Chào anh Thành và chị Linda, chúc anh chị bình an.

Vậy là tròm trèm một năm hongtran tham gia diễn đàn này, với biết bao kỷ niệm, ân tình. Giờ đành nhìn nhau qua trang web này thôi, biết có cơ hội nào đuợc gặp mặt lại đây, hu hu...

Lúc VDT sập, mò mẫm lên YH hỏi đáp, trong thế giới ảo đầy những hình ảnh mơ hồ chợt một tin nhắn mời gọi tham gia vào trang web XNC rất thật lòng, hongtran không khỏi ngỡ ngàng, nhưng cũng mạnh dạn tham gia, trong lòng vẫn lo lắng vì người mời gọi mình sao lại biết khá rõ những hoạt động về tư vấn di trú trên các diễn đàn khác. Niềm mong mõi được gặp mặt anh Thành và chị Linda lớn dần.

Thế rồi ngày đó cũng đến, lần đầu tiên 3L off line cùng 2 anh chị, niềm vui đồng cảm vỡ oà, thế giới ảo biến mất, còn lại là tiếng cụng ly trong niềm hân hoan phấn khích. Thế mới thấy, giữa những con người xa lạ, cách sống của mình sẽ đưa họ lại gần nhau.

Rồi tháng ngày đi qua, từng người lên đường theo cái cách của họ, chờ mãi rồi cũng đến lượt Linda và anh Thành, đâu có thể rong chơi mãi đuợc nhỉ, phải đi cày thôi.

Vậy thì hongtran xin chúc mừng Linda và anh Thành, riêng Linda và 2 cháu mau ổn định cuộc sống nơi vùng đất mới. Anh Thành giải quyết xong mấy em út cũng nên nhanh chóng qua này đi, rồi hẹn hò quay về VN một ngày gần đây để đàn đúm tiếp nhé. Hy vọng ngày đó có nhiều chiến hữu cùng tham gia.

Chuẩn bị đón mùa Haloween 2010 nhé các bạn.

forgetmenot

Thành viên tích cực

Chúc mừng chị LINDA và anh Thành thượng lộ bình an gặp nhiều may mắn nhé! Mong rằng gia đình tôi cũng sẽ được hội ngộ cùng những thành viên trong diễn đàn này bên đất nước tự do. Cám ơn các anh chị trong diễn đàn đã chỉ dẫn cho tôi tận tình trong suốt thời gian qua

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Kính gởi anh Thành và Linda,

Mấy ngày nay bận quá không vào được, hôm nay được biết Linda và 02 cháu đã qua Mỹ yên lành.

Xin chúc mừng gia đình anh Thành, chúc Linda cùng 2 cháu sớm ổn định cuộc sống.gặp nhiều may mắn và tốt đẹp

Xin cám ơn Linda đã hướng dẫn cho mình nhiều vấn đề rất xác thực trong thời gian qua.

Hẹn khi nào có dịp Linda về VN chơi,mình sẽ họp mặt tiếp tục.

Thân chào,

Ngọc :) +

linda

Ban điều hành

Linda đã đến Mỹ được 24h, chưa ra khỏi nhà, trời mùa Thu mà sao lạnh qúa...Linda xin cảm ơn tất cả các anh chị em đã quan tâm, Linda chắc không thành đạt nổi trên đất Mỹ nữa đâu, nhưng hy vọng mấy đứa nhỏ chịu khó học hành để có một tương lai tươi sáng trên đất Mỹ.:)

nam461987

Thành viên tích cực

Linda đã đến Mỹ được 24h, chưa ra khỏi nhà, trời mùa Thu mà sao lạnh qúa...Linda xin cảm ơn tất cả các anh chị em đã quan tâm, Linda chắc không thành đạt nổi trên đất Mỹ nữa đâu, nhưng hy vọng mấy đứa nhỏ chịu khó học hành để có một tương lai tươi sáng trên đất Mỹ.:)
cố gắng chụp nhiều hình ảnh về nước Mỹ để box hình ảnh thêm sinh động chị nhé.......
ko biết có cơ hội để đặt chân lên nước Mỹ ko nữa.......:)

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

hi Linda chúc mừng Linda và 2 cháu tới USA bình an..mong 1ngày gần mình sẽ gặp nhau ở Chicago or Illinois...:100::100::100:::41::41::41:

linda

Ban điều hành

hi Linda chúc mừng Linda và 2 cháu tới USA bình an..mong 1ngày gần mình sẽ gặp nhau ở Chicago or Illinois...:100::100::100:::41::41::41:
Khi nào chị về Illinois chị nhớ liên lạc với Linda nhé. Chúc chị PV thành công và sớm đến Mỹ.

Utle1153

Thành viên tích cực

chúc mừng Bạn LinDa và hai cháu đến Mỹ bình an , mong gia đình Bạn sớm hội nhập và đạt mọi sự thuận lợi tốt đẹp trên dùng đất mới. :41::41::41::41:

linda

Ban điều hành

chúc mừng Bạn LinDa và hai cháu đến Mỹ bình an , mong gia đình Bạn sớm hội nhập và đạt mọi sự thuận lợi tốt đẹp trên dùng đất mới. :41::41::41::41:
Cám ơn bác Utle nhé, bác đã có bằng lái và đã làm xong mọi giấy tờ chưa? Thời tiết Cali thế nào bác, bên này mưa buồn quá.:):):)

Utle1153

Thành viên tích cực

Hi Bạn Linda khi vừa xuống phi trường Los, nhân viên trong phi trường đã làm thủ tục cho mình luôn , Mình đợi khoảng 1tiếng là xong , về nhà 10 ngày sau họ gởi bằng đường bưu điện đến địa chỉ nhà Mình ở gồm thẻ xanh đến 10 năm và giấy Social Security, ngày mai nửa là đúng 1 tháng ngày Mình qua đây, Mình đã thi lấy bằng viết rồi ( điều nầy Mình rất biết ơn Bác Hồng Trần đã mail lên diễn đàng mình in ra học từ bên VN) bây giờ chỉ còn học thi thực hành là xong, mùa thu Cali rất mát mẻ có hôm nào trời âm u thì hơi se lạnh giống như buỗi tối ở Đà Lạc. đúng rồi trời không mưa còn buồn huống chi là trời mưa thêm lạnh nửa. thôi thì cố gắng Bạn ơi từ từ cháo cũng nhừ mọi chuyện sẻ đâu vào đấy, cố gắng ban ngày đừng ngũ kiếm việc làm cho qua cơn để tối ngũ se tối hơn mình mau quen giờ giấc bên nầy( đây là Bác Thanh chỉ ) Mình áp dụng không quá một tuần đã quen . xin chúc Bạn sớm quen cuộc sống mới :41::41:

HỒ XUÂN THU

Thành viên tích cực

HI chị LINDA.Chúc mừng chị đã đến Mỹ bình an, sợ chưa? nhớ nhà chưa? mình nhớ nhà lắm rồi.
AH ha bác UTLE1153 ở cali thành phố nào vậy? mình ở GẢDEN GROVE nè,có gì liên lạc với nhau nhé.
thân.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Cám ơn bác Utle nhé, bác đã có bằng lái và đã làm xong mọi giấy tờ chưa? Thời tiết Cali thế nào bác, bên này mưa buồn quá.:):):)
Cô khoẻ hok ah. Bên chỗ con cũng mưa hoài cô ah. Hic

quilyvan@yahoo.com

Thành viên tích cực

Chào,chị Linda,anh Thành.Chúc 02 gia đình anh,chị nhiều sức khỏe,thượng lộ bình an,hạnh phúc,thành đạt nơi xứ cờ hoa.