Tạm biệt gia đình anh Nguyễn Châu Anh !

colua

Thành viên tích cực
Ðề: Tạm biệt gia đình anh Nguyễn Châu Anh !

Hello Châu Anh !

Dạo này thời gian eo hẹp quá, kg vào diễn đàn thường xuyên được. Mới biết tin gđ bạn đã rời xa SG.

Ngày nào hồ sơ sắp tới lượt, cứ ngóng trông, rồi phải bổ túc, Visa lại hết... Thấy hồ sơ bạn kg mấy suông sẻ, tôi cũng lo lo. Thời gian rồi mọi việc cũng trôi qua tốt đẹp, thế là số vẫn còn may mắn hơn bao nhiêu người khác đang ngóng trông.

Gđ đã đến US bình an. Xin được chúc mừng, tất cả những gì cảm nhận được cái buổi lần đầu tiên đặt chân đến US, khó có thể phai mờ trong ký ức...

Mùa Đông đến với nước US, lạnh, buồn, tê tái, buốt giá kg thể tưởng nổi, đối với tôi, với bạn, hãy chuẩn bị tinh thần để đón nhận.

Cầu mong ngã rẽ của cuộc đời gđ bạn có nhiều mầu hồng, mầu xanh của cuộc đời nhé.

Colua

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

xin cám ơn ace dđ
gđ CA đã đến fargo , ở đây đang rất lạnh,tuyết đã rơi...thật buồn
CA đi từ tsn trên chuyến bay japan đến TOKYO phải chờ thêm 8 tiếng và bay tiếp đến Minieapolis ,từ japan đến minieapolis bay khoảng 11 giờ bay
khi xuống sân bay , vào làm thủ tục nhập cảnh xong lấy hành lý và bị hải quan xét và tịch thu lấy 1 hộp yến sào( nếu đem nhiều sẽ bị phạt)
ở đây có những người nhìn giống dân I raq ,họ làm cho mình từ AZ và mình lại bay tiếp đến FARGO bay khoảng 1 giờ bay.
các bạn ơi, có đi mới biết VN mình còn nghèo, sân bay ở nhật nhìn rất lớn,từ chổ xuống tới chổ lên máy bay để đi tiêp phải đi bằng xe bus và trông thời gian chờ đợi,mình được nhìn ngắm máy bay, bay lên xuống thoải mái..
xin cầu chúc các ace mau chóng pv và mau chóng đi hết thời gian chờ đợi của các diện F nói riêng và ace trên dđ nói chung nhé.
Bi giờ đọc bài của bác, Tám Tường mới biết là bác đã "nhổ neo" rồi. Vậy mà từ sáng sớm, tưởng bác chưa đi, 8 cứ nhắn tin chúc mừng mấy lần vào số ĐT của bác mà không thấy bác nhắn tin lại, mãi đến trưa mới được câu trả lời: "ai vậy?". Tưởng bác quên 8 rồi -hơi buồn- nhưng bi giờ 8 mới hiểu là cái sim ĐT đó bác đã bàn giao cho ai rồi, đúng hông?

Tâm sự vui với bác chút thôi, ấy chuyện nhỏ mà. Điều quan trọng, bác đã "đáp cánh nhạn" rồi, hãy cố gắng thật nhiều để lúc nào cũng là điểm tựa tinh thần vững chắc cho cả nhà nghen bác.

Chúc thì cũng đã chúc nhiều rồi.
Chắc chắn anh em mình sẽ gặp lại.
Thương nhiều.

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

Bi giờ đọc bài của bác, Tám Tường mới biết là bác đã "nhổ neo" rồi. Vậy mà từ sáng sớm, tưởng bác chưa đi, 8 cứ nhắn tin chúc mừng mấy lần vào số ĐT của bác mà không thấy bác nhắn tin lại, mãi đến trưa mới được câu trả lời: "ai vậy?". Tưởng bác quên 8 rồi -hơi buồn- nhưng bi giờ 8 mới hiểu là cái sim ĐT đó bác đã bàn giao cho ai rồi, đúng hông?

Tâm sự vui với bác chút thôi, ấy chuyện nhỏ mà. Điều quan trọng, bác đã "đáp cánh nhạn" rồi, hãy cố gắng thật nhiều để lúc nào cũng là điểm tựa tinh thần vững chắc cho cả nhà nghen bác.

Chúc thì cũng đã chúc nhiều rồi.
Chắc chắn anh em mình sẽ gặp lại.
Thương nhiều.
hi!anh tám và ace .
hôm nay gđ em đã đi đăng ký an sinh xã hội rồi,2 tuần sau sẽ có thẻ .
bây giờ đang rãnh và buồn lắm, ngoài trời lạnh dưới o,đứa em trai nó chở đi chơi các siêu thị, ở đây đồ rẻ lắm ,I PON 4 chỉ có 300, nhưng rau muốn thì mắc lắm 2 bó chút xíu chừng chưa tới 1kg mà 10 đô.
xe hơi là rẻ nhất , bà hàng xóm thấy mới qua,đem qua cho chiếc nisan ques 7 chổ đời 96 nên để dành khi nào có bằng chạy đi làm đở.
nhưng quí nhất là trang web xnc của chúng ta.đọc bài của các bạn nên củng đở nhớ nhà,
thôi chào ace nhé, có gì vui mình kể còn buồn thì thôi bye bye:6:
à, anh tám ơi,ở đây dân phan rang đồng hương với anh nhiều lắm nhe..

langvuon

khoai nướng

Happy Thanksgiving đến Chauanh và gia đình, nghỉ ngơi vài bữa trong không khí lễ vui vẻ nhé.
Haha, tự nhiên nghe ChauAnh nói là ngẫu hứng câu tục ngữ, ca dao.. cùn liền hà
Giàu ăn rau ăn cá, Khá ăn thịt ăn thà
Nghèo ăn cánh gà, ngán chuyển qua đồ hộp :p