[Diện Vợ, Chồng] Thắc Mắc về những câu hỏi khi phỏng vấn

timmy

Thành viên tích cực
Có ACE nào có trường hợp giống e cho e hỏi tí :2:
vợ chồng em kết hôn đc 13 tháng, vợ em 25t , quốc tịch Hoa Kỳ , em 27t qt VN. tụi em tự làm hồ sơ bảo lảnh , nộp được 8 tháng , tính đền giờ, và hồ sơ e được chấp nhận đến giai đoạn 4 và đã có thằng boy được 4 tháng.
nghe nói có con rất dễ đi, nhưng e vẫn lo lắng khi đến phỏng vấn , chẳng biết LSQ hỏi gì đây , em là thật 100% rồi , nhưng e sợ lở LSQ hỏi mấy câu e quên là chết.
Truong hợp như e thì cần những bằng chứng gì khi đi phỏng vấn ?
có mấy topic chỉ mang theo bằng chứng tùm lum hết , thấy oải quá.!

có ace nào giống e mà đã đi qua rồi chỉ em với. thanks all

youandme8110

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc Mắc về những câu hỏi khi phỏng vấn

Chào Timmy.

Không ai biết được chính xác LSQ HK hỏi bạn điều gì mà trả lời cho bạn được hết. Trường hợp của bạn U&M thấy cũng quá thuận lợi và dễ dàng mà,

Bây giờ bạn nên đọc lại các bài của các anh chị chia sẻ về buổi PV của họ, mà rút kinh nghiệm cho mình, mà chuẩn bị bằng chứng và câu trả lời cho suông sẻ.

Bạn thấy oải cũng phải bởi ai cũng thật 100% nhưng cũng rớt lên rớt xuống, mà cũng rất là mệt mỏi trong giai đoạn này hết á. Tuy nhiên, cái chính là ở bạn có muốn "oải" hay không "oải"? Muốn "oải" ít hay " oải" nhiều vậy thôi hà:24::24::24:( hic con gái mà nằm ngả nghiêng cười nhưng thế này nghĩ cũng hơi quá, nhưng lười chọn cái nút cười duyên mĩm chi cọp quá, tiện tay nên bấm đại nút này. hic)

bichdang

Thành viên tích cực

Minh vua pv xog , dau roi! Cug co 1 baby . Pv hoi rat nhanh! Ban Cu dem tat ca hinh truoc khi wen va sau khi wen , hinh cuoi , hinh chup voi con! .lanh su se coi hinh , do la bang chung tot. Hom bua ho hoi minh la 2 vo chong minh wen nhu the nao? Chong di my nam nao? Tu luc wa my toi gio ve tham may lan!zay thoi! Truog hop cua ban co con roi ti le dau rat cao! Neu ho nghi ngo ji o ban thi ho se cho Thu DNA cua ban va con ban, neu ok thi ban se dc doan Tu voi vo con ban thoi! Chuc ban gap nhieu may man trog buoi pv sap toi!

timmy

Thành viên tích cực

Chào Timmy.

Không ai biết được chính xác LSQ HK hỏi bạn điều gì mà trả lời cho bạn được hết. Trường hợp của bạn U&M thấy cũng quá thuận lợi và dễ dàng mà,

Bây giờ bạn nên đọc lại các bài của các anh chị chia sẻ về buổi PV của họ, mà rút kinh nghiệm cho mình, mà chuẩn bị bằng chứng và câu trả lời cho suông sẻ.

Bạn thấy oải cũng phải bởi ai cũng thật 100% nhưng cũng rớt lên rớt xuống, mà cũng rất là mệt mỏi trong giai đoạn này hết á. Tuy nhiên, cái chính là ở bạn có muốn "oải" hay không "oải"? Muốn "oải" ít hay " oải" nhiều vậy thôi hà:24::24::24:( hic con gái mà nằm ngả nghiêng cười nhưng thế này nghĩ cũng hơi quá, nhưng lười chọn cái nút cười duyên mĩm chi cọp quá, tiện tay nên bấm đại nút này. hic)

cám ơn c nhiều, vậy là e cần phải chuẩn bị nhiều thứ rồi......

timmy

Thành viên tích cực

Minh vua pv xog , dau roi! Cug co 1 baby . Pv hoi rat nhanh! Ban Cu dem tat ca hinh truoc khi wen va sau khi wen , hinh cuoi , hinh chup voi con! .lanh su se coi hinh , do la bang chung tot. Hom bua ho hoi minh la 2 vo chong minh wen nhu the nao? Chong di my nam nao? Tu luc wa my toi gio ve tham may lan!zay thoi! Truog hop cua ban co con roi ti le dau rat cao! Neu ho nghi ngo ji o ban thi ho se cho Thu DNA cua ban va con ban, neu ok thi ban se dc doan Tu voi vo con ban thoi! Chuc ban gap nhieu may man trog buoi pv sap toi!
chúc mừng c.
truoc tiên xin chân thành cám ơn về kinh nghiệm của c, và nghe c nói tỉ lệ e đậu rất cao e thấy vui lắm,
nhung lúc chị đi phỏng vấn chỉ đơn giản là mang hình ảnh thôi ah, có cần nhung thứ khác như , bill dt , thư từ , thiêp chúc noel , tết , sinh nhật có cần mang theo không ?
Theo kinh nghiệm chị đã đi qua, thì mình nên mang theo nhung thứ gì , và có cần thử ADN truoc không ? thanks

bichdang

Thành viên tích cực

Ban nen mang theo tat ca nhung ji chung minh moi quan he giua 2 vo Chog ban! Trog truog hop cua minh thi ho coi hinh nhung co the truog hop cua ban ho doi coi thu hay bill dt thi sao? Ban phai chuan bi tat ca moi thu, khi ho can ji thi ban cu dua cho ho!con Thu DNA thi khi nao ho keu thu DNA thi ban se dc ho huog Dan Thu nhu the nao va Thu o dau!ban ko nen Thu truoc !

mthanh88

Thành viên mới

Chào chị , lúc phỏng vấn họ hỏi chị chỉ như vạy thôi sao? có còn nữa ko , chị chỉ dùm em đi nha, mà chị ơi lúc đi phỏng vấn bé của chị đã co passport mỹ chưa, em vừa mới làm passport cho con em xong ,hs của em thì đang chờ số case ,em lo tới lúc pv ko biết họ có hỏi nhiều ko nữa. l001

bichdang

Thành viên tích cực

Chi hoi nhieu do thoi! Roi ho xem hinh cuoi, hinh Di choi, hinh chup chung ca nha! Roi ho ok thoi! Chi nghi co em be ho hoi nhanh lam!em be chi lam passport vn vi Chog chi chua co Quoc tich!

mthanh88

Thành viên mới

Chi hoi nhieu do thoi! Roi ho xem hinh cuoi, hinh Di choi, hinh chup chung ca nha! Roi ho ok thoi! Chi nghi co em be ho hoi nhanh lam!em be chi lam passport vn vi Chog chi chua co Quoc tich!
Em cảm ơn vì chị đã trả lời em , em lo quá chị ơi, vì đây là lần 2 em đi pv . Nam 2008 em đi pv rồi mà rớt đó chị , bây giờ thi vc em có baby va em đang chờ ngày pv . Chị đã đi wa bên chồng bao lâu rồi? e mong sao mình cũng đươc pv dễ và nhanh như chi. Em chúc cả gia đình chị hạnh phúc nha. Chị ở bang nào vậy ,em lam bạn với chị đươc ko?:6:

bichdang

Thành viên tích cực

Chi o Boston .chi moi pv dau hoi20/3 nay ne!chi chua Di wa my ma! Dau thag 6 chi moi bay.Lam ban thi ok, neu co ji thi Cu hoi chi, neu biet thi chi se tra loi!nice to meet you!

hoidap

Thành viên mới

Chào chị!Cho em chia sẽ cùng chi với!
Chị cho em hỏi là khi phỏng vấn người ta hỏi"Tu luc wa my toi gio ve tham may lan!" rồi chị trả lời thế nào cho em biết với! Tại câu này khó trả lời wá!Xin rút kinh nghiệm cùng chị!Vô cùng cám ơn!:2:

mthanh88

Thành viên mới

Chi o Boston .chi moi pv dau hoi20/3 nay ne!chi chua Di wa my ma! Dau thag 6 chi moi bay.Lam ban thi ok, neu co ji thi Cu hoi chi, neu biet thi chi se tra loi!nice to meet you!
Vạy chị ở chơi tới 2 tháng nữa hả? nếu em chắc la sẽ đi thật nhanh đó chị , em chúc chị đi wa đó mạnh giỏi nha ,chúc cả gia đình chị hạnh phúc. Em ở phú yên , còn chị ?