Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

hehe, iem vừa làm cư dân Minnesota được... một đêm, có bác nào đồng khói hong dạ :6: số cell phone của iem là 1-443-875-1323 :101:

thanhnv

Thành viên tích cực

hehe, iem vừa làm cư dân Minnesota được... một đêm, có bác nào đồng khói hong dạ :6: số cell phone của iem là 1-443-875-1323 :101:
Lên đó là lạnh lắm đó nhe quaidan. Hai vợ chồng với mấy đứa nhỏ ráng giữ gình sức khỏe nhe. Vậy là băng bến xe miền đông mất một còn hai :20::20::20:

Anh 1999 mấy bửa nay đã quen giờ giấc bên Mỹ chưa? chắc cũng đi lòng vòng rồi phải không? có gì để số đt để ae gọi nhe. Miền đông còn có 2 ae mình thôi đó.

hthaith

Thành viên tích cực

Move qua Cali đi Quaidan, thời tiết mát mẻ giống VN, bà con, anh em lại nhiều hổng sợ buồn. Đừng nghe mọi người nói Cali khó kiếm việc làm. Tui vừa có kế hoạch làm ăn lớn nên đang tìm người chung vốn mua 01 chiếc...bơm tay, chiều chiều vác ra Freeway ngồi chờ bơm....bánh xe hơi!!! Khỏe thì làm mệt thì...ngồi làm thơ. Chuyện này bên Mỹ chưa ai dám làm đó Quaidan nhe (Mà bên Mỹ cứ chuyện gì khác người là dễ thành triệu phú thôi).

Đừng lo hổng có ai dừng lại bơm bánh, Cali rất nhiều xe qua lại, mà nếu hổng có ai bơm bánh xe mình lại có nhiều giờ để....ngâm thơ trên xứ Mỹ, cũng là 1 chuyện chưa ai dám làm đó Quaidan.

tran_vo

Thành viên tích cực

À hèm! Vài hôm nữa mới sang, đang sợ buồn đây, may quá lại có quaidan . Qua đến nơi sẽ phone . Bye

quaidan

Cựu Ban điều hành

heyhey, cảm ơn các bác nhiều lắm :36: iem thuộc hàng quaidan, "đầu đội nón, chân đạp dép" hong có kiêng cử và sợ chi hết :111: sợ mình lười biếng không chịu làm việc chứ sợ gì hong có việc để làm :40:chỉ là muốn lang thang một chút, thử sức một chút, thoả chí tang bồng một chút đó mà :111: khi nào có dịp sẽ thăm các bác một chuyến, từ nam chí bắc nhé, hãy đợi đấy :6:

thanhnv

Thành viên tích cực

heyhey, cảm ơn các bác nhiều lắm :36: iem thuộc hàng quaidan, "đầu đội nón, chân đạp dép" hong có kiêng cử và sợ chi hết :111: sợ mình lười biếng không chịu làm việc chứ sợ gì hong có việc để làm :40:
Đúng tinh thần lời bác Hồ dạy:

Không có việc gì khó,
Chỉ sợ tiền không nhiều.
:21::21::21:

Đúng tinh thần lời bác Hồ dạy:

Không có việc gì khó,
Chỉ sợ tiền không nhiều.
:21::21::21:
Không có việc gì khó
Chỉ sợ giờ (làm) không nhiều. :24::24:

candy

Thành viên mới

Xin moi nguo chi giup,

Khong biet co the dem theo kho ca , nam huong kho.....qua duoc san bay SF den y ko vay moi nguoi, minh sap di roi nen dang chuan bi mua do dac de dem qa my, chu minh ko the thieu may mon an o vn duoc....xin moi nguoi lam on giup voi.....

Thank ,: 6:

langvuon

khoai nướng

Xin cho minh mot ve gia nhap nha.
Minh se qua my ngay 17/10, o Belmont , CA .
dia chi mail : candy10405@yahoo.com.
Cam: 1: on nhieu
Đã thêm vào danh sách thành viên sinh hoạt tại Hoa Kỳ.

pm: Nếu bạn muốn mang khô cá khô mực thì gói trong 1 lớp giấy(để hút ẩm) rồi cho vào mấy lớp bao nylon loại trong(keo lại kỹ để tránh mùi hôi) và để trong thùng hành lý ký gửi. Các loại nấm, măng khô vẫn được mang theo. Bạn vào đây tìm thông tin để tham khảo thêm nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=124

langvuon

khoai nướng

nguyennguyen moi qua duoc 3 tuan . be_nga27@yahoo.com. Wilmington , NC.
Buon qua khong co ai o day het:2:
Đã add nick vào danh sách TV XNC Hoa Kỳ,chúc gặp nhiều người quen nhé :1:

:36: Sáng nay mới gặp được anh Lieuvh, anh Philden và anh ÚtLe nữa. Thời gian gặp gỡ không nhiều nhưng cũng gói ghém tình cảm của những người đi trước XNC dành cho người đến sau. Chỉ còn đợi anh Hoangmau bay sang Cali là tổ chức óp luôn cho kịp Sinh Nhật lần thứ 2 XNC :41: .
Nghe anh Philden hào hứng trong bùi ngùi kể lại bao kỷ niệm khi còn ở VN được họp mặt vào những ngày đầu của diễn đàn, nhiều thành viên khi ấy hầu hết đã sang Mỹ cả rồi. Bây giờ khó có thể tìm lại những niềm vui lúc ấy, nó chỉ còn là kỷ niệm trong lòng của mỗi người.
Mấy ngày trước gặp anh Ánh và Hthaith cũng thật vui vẻ, hy vọng còn gặp được những bạn bè trong diễn đàn xuatnhapcanh đang ở Nam Cali này nữa. :1:

luckyseafood

Ban điều hành

Còn tui nữa, hic hic... dân nam Cali chính gốc mà... biết bao giờ mới trở lại... nam Cali đây.

Số trời.

Còn tui nữa, hic hic... dân nam Cali chính gốc mà... biết bao giờ mới trở lại... nam Cali đây.

Số trời.
Hhahaha...Nam Cali, TD nghe đâu là lúc trước Bác Hongtran ở San Diego thì phải..mà ở đó wa Mễ gần hơn Phước Lộc Thọ...bây giờ lại Texas wa Mễ cũng gần hơn Nam Cali...nên ngày trở lại còn xa thật rùi... hahhaha

langvuon

khoai nướng

Thành phố của bạn ở Bắc Ca Li, cách xa Westminster tới 400 mile lận, khoảng chừng 640 km. Nếu sau này có xuống miền Nam chơi thì tiện ghé San Jose đón thêm người quen luôn nhé :1: cách Union City chỉ 40 km thôi hà:24:

Thông tin từ Google
Dân số tăng trưởng (từ năm 2000) 10%
Mật độ dân số (ppl / dặm) 2550
Kích thước hộ gia đình (ppl) 3,67
Hộ gia đình w / trẻ em 47%

Giá thuê bình quân trên thị trường ( FAQ )
Giá thuê thị trường Hội chợ thuê tổng trung bình ước tính dựa trên số liệu được cung cấp bởi Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ Phát triển Nhà và Đô thị (HUD).
Studio $ 908
Một phòng ngủ $ 1.097
Hai phòng ngủ $ 1.299
Ba phòng ngủ $ 1.761
Bốn phòng ngủ $ 2.181

Tội phạm ( FAQ )
Chỉ số tội phạm so sánh nguy cơ hay xác suất xảy ra trong tương lai của một số loại tội phạm trong cộng đồng này so với mức trung bình quốc gia. Trung bình cho từng loại tội phạm bằng một số điểm là 1,0, số điểm là 2.0 sẽ là gấp hai lần nguy cơ trung bình quốc gia và số điểm 0,50 sẽ là một nửa nguy cơ trung bình quốc gia.
Quốc gia trung bình = 1.0

Các trường học trong khu vực:
Public High (1 school)
9th - 12th
JAMES LOGAN HIGH SCHOOL - NEW HAVEN UNIFIED SCHOOL DISTRICT

Public Adult & Other (1 school) Ungraded - Ungraded
NEW HAVEN ADULT SCHOOL - NEW HAVEN UNIFIED SCHOOL DISTRICT

Hi bác Langvuon,
Được biết anh đang định cư tại Cali. Anh làm ơn cho em hỏi thăm địa chỉ:
ALICANTE TERRACE
UNION CITY CA 94587
(nơi sau này em sẽ đến)
Vị trí này nằm đông, tây, nam, hay bắc Cali? Có phải đây là thành phố UNION của bang Cali và cách gần hay xa thành phố anh đang sống vậy?
Em vào google tìm nhưng không có thông tin gì về UNION CITY cả!
Con em đang học năm 3 trường ĐH kinh tế- luật, khi sang đó chắc cháu đã tốt nghiệp ở VN rồi. Em muốn tìm hiểu thông tin về các trường ĐH và cao đẳng ở UNION CITY. Anh xác định địa chỉ trên giúp em nha! ( vì anh ở Cali nên em không biết hỏi ai). Còn chuyện học hành chắc phải nhờ anh Vah08 tư vấn sau. Em cám ơn anh trước nhe.
tuong1962@gmail.com
Thân mến,
Chào Bác,

Union City nằm trên bờ vịnh San Francisco, thuộc miền Bắc cali, rất gần San jose, từ San jose đi freeway 880 lên Oakland, chạy ngang Milpitas, rồi đến Fremont( rất nhiều hảng xưởng điện tử nằm ở fremont) wa Fremont là đến Union City.