THI LÁI XE Ở VA: Chủ đề cũ - nhưng thực sự cần mọi người góp ý

hoa.lytieu

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn XNC và mọi người, như tiêu đề mình đang muốn thi lấy bằng lái xe ở tiểu bang Virginia, mình xin phép hỏi một số thắc mắc sau:

1) Bạn mình vừa hoàn thành bài thi lý thuyết, bạn ấy 22-23 tuổi. Sai 1 câu duy nhất và đã rớt. Vậy nên xin mọi người chia sẻ giúp mình kinh nghiệm ôn luyện thi lý thuyết.

2) Được biết ở các DMV có dạy thi lý thuyết. Ở VA học phí là 200$, ngoài ra mình biết là nếu bỏ tiền học thì xác suất đậu rất cao. Có khi đậu trong buổi học đúng hay không?

3) Nhưng kinh nghiệm mà ACE có được sau khi học và thi lấy bằng

ACE có thể để link các bài viết trước cũng được mình sẽ tự tìm hiểu thêm. Cảm ơn sự giúp đỡ này, chúc mọi người 1 ngày tốt lành.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: THI LÁI XE Ở VA: Chủ đề cũ - nhưng thực sự cần mọi người góp ý

Chào diễn đàn XNC và mọi người, như tiêu đề mình đang muốn thi lấy bằng lái xe ở tiểu bang Virginia, mình xin phép hỏi một số thắc mắc sau:

1) Bạn mình vừa hoàn thành bài thi lý thuyết, bạn ấy 22-23 tuổi. Sai 1 câu duy nhất và đã rớt. Vậy nên xin mọi người chia sẻ giúp mình kinh nghiệm ôn luyện thi lý thuyết.

2) Được biết ở các DMV có dạy thi lý thuyết. Ở VA học phí là 200$, ngoài ra mình biết là nếu bỏ tiền học thì xác suất đậu rất cao. Có khi đậu trong buổi học đúng hay không?

3) Nhưng kinh nghiệm mà ACE có được sau khi học và thi lấy bằng

ACE có thể để link các bài viết trước cũng được mình sẽ tự tìm hiểu thêm. Cảm ơn sự giúp đỡ này, chúc mọi người 1 ngày tốt lành.
1/ bạn của em chắc thuộc dạng ko bit j hoặc bị rớt, sợ quê nên nói xạo, anh bit nhiu nguoi vn hay vậy nên đã làm cho những nguoi đi sau cảm thấy lo lắng vì tương rằng nó rất khó. Làm j có vụ sai 1 câu duy nhất là bị rớt, theo yêu cầu của VA thì thì lý thuyết phải pass 80% trở lên mới đậu, trang web đây: http://www.dmv.state.va.us/drivers/#know_exam.asp
2/ vụ học này thì a ko bit vì a tự học ở nhà. Nhưng em muốn chắc chắn đậu thì cách như sau: 1 là em đăng ký học online trên mạng, lúc test trên mạng thì nhờ người khác làm bài dùm hoặc em có thể mở tài liệu ra coi để trả lời vì em test ở nhà nên đâu ai biết (các website nào dạy online thì em có thể vào website ở trên để mà kiếm). 2 là em bỏ tiền nhờ nguoi khác làm dùm (cái này thì tốn tiền hơn), thât ra họ cũng làm giống kiểu trên là đăng ký, học rồi làm test online cho em lun, chỉ khác cái là ở trên thì em tự học và nhờ người thân chỉ bài khi test, còn ở dươi là nguoi ta làm cho em đầy đủ lun, chỉ cần trả tiền công cho học lả dc
3/ còn em mún làm test trên driver center lun thì em phải đọc hết cuốn sách của nó, sau đó lên google search mấy câu hỏi test để làm thử cho quen cách hỏi của họ rồi đi thi