Thời gian nhận được thẻ xanh sau khi đến Mỹ?

Lolapham

Thành viên mới
Em chào mọi người, em đến mỹ gần 3 tuần theo diện f2a. Sau khi đặt chân đến mỹ được 1 tuần thì em nhận được Social Security Number rồi nhưng vẫn chưa nhận được thẻ xanh. Mọi người cho em biết mất bao lâu mình mới nhận được thẻ xanh ạ? Địa chỉ của em ở St.Louis, MO. Em cám ơn mọi người nhiều lắm.

Ðề: Thời gian nhận được thẻ xanh sau khi đến Mỹ?

Em chào mọi người, em đến mỹ gần 3 tuần theo diện f2a. Sau khi đặt chân đến mỹ được 1 tuần thì em nhận được Social Security Number rồi nhưng vẫn chưa nhận được thẻ xanh. Mọi người cho em biết mất bao lâu mình mới nhận được thẻ xanh ạ? Địa chỉ của em ở St.Louis, MO. Em cám ơn mọi người nhiều lắm.
Thông thường thì khoảng 1 tháng , cũng có thể là sau 1 tháng và cũng có thể là khoảng gần 4 tháng ( như bà nhà tôi qua Noel/2011 ) mà đến nay vẩn chưa có thẻ xanh , mặc dù đã đi làm lại lần thứ 2 , có lẻ tại tùy Tiểu bang nên mình kg thể nào nói chính xác là bao lâu . vậy bạn cứ yên tâm mà chờ đợi , nếu có trục trặc , chậm trể , USCIS sẻ có thư gởi qua đường Bưu điện đến tận nhà thông báo cho mình biết . Như tôi qua cuối tháng 2/2012 vẩn chưa có thẻ xanh và nhận được thư cho biết là sẻ trể thời gian .Hiện tại nếu có điều kiện thì bạn nên học luật để thi bằng Lái xe, cho có cái chân mà đi đây đó . Việc gì tới rồi cũng sẻ tới mà thôi .

Duy Thai

Thành viên tích cực

Thường khoảng 8-12 tuần là sẽ nhận được thẻ xanh.Mình cũng ở ST . Louis , MO nè. Bạn ở trong city hay county . Mình có thể làm quen với bạn được k.

Lolapham

Thành viên mới

Mình cám ơn mọi người, mình ở city, mới qua nên mình nhớ cuộc sống ở vn lắm, mong sớm thành công rồi về.
Bạn ơi, mình thấy qua bên này không có thẻ xanh không làm được j hết. Mình sign up trên trường rồi, họ admitted rồi nhưng do chưa có thẻ xanh nên họ không cho thi cpt,etc,.

langvuon

khoai nướng

Mình cám ơn mọi người, mình ở city, mới qua nên mình nhớ cuộc sống ở vn lắm, mong sớm thành công rồi về.
Bạn ơi, mình thấy qua bên này không có thẻ xanh không làm được j hết. Mình sign up trên trường rồi, họ admitted rồi nhưng do chưa có thẻ xanh nên họ không cho thi cpt,etc,.
Thẻ xanh tuy cần thiết nhưng cũng không quan trọng bằng Thẻ An Sinh Xã Hội

Từ 12 tuổi trở lên nếu đến Mỹ hơn 2 tuần mà chưa được gửi về thì đến Sở An Sinh xã hội của thành phố đang ở để xin cấp. Có Thẻ An Sinh Xã Hội thì đã được thi giấy phép lái xe, làm ID, nhập học v.vv
Số thẻ xanh đã có ghi trong hộ chiếu, nơi nào cần có thể cung cấp số thẻ xanh cho họ.

Duy Thai

Thành viên tích cực

nếu bạn rảnh,bạn có thể kiếm minh chat.

Lolapham

Thành viên mới

@duy thai: yahoo củ mình: famtuyetlan@yahoo.com
@langvuon: cám ơn bác langvuon, nhờ vậy mà mình đã biết số thẻ xanh là nằm trên passport. Qua 3tuần rồi mới biết, hihi. Chị mình cứ bắt mình chờ thẻ xanh rồi mới chịu chở mình đi làm ID, mình tính hỏi mọi người là mình làm ID được đúng không? Chỉ cần đưa passport ra thôi? Có ai biết chỗ nào làm ID Misouri, St louis, gần zip code 63139, chỉ mình với.
Mình cám ơn sự giúp đỡ của mọi người.
Posted via Mobile Device

Duy Thai

Thành viên tích cực

@duy thai: yahoo củ mình: famtuyetlan@yahoo.com
@langvuon: cám ơn bác langvuon, nhờ vậy mà mình đã biết số thẻ xanh là nằm trên passport. Qua 3tuần rồi mới biết, hihi. Chị mình cứ bắt mình chờ thẻ xanh rồi mới chịu chở mình đi làm ID, mình tính hỏi mọi người là mình làm ID được đúng không? Chỉ cần đưa passport ra thôi? Có ai biết chỗ nào làm ID Misouri, St louis, gần zip code 63139, chỉ mình với.
Mình cám ơn sự giúp đỡ của mọi người.
Posted via Mobile Device
Ý của bạn là làm Non Driver Liscen phải không. Ban làm SSN chưa. Chỗ làm SSN tren đường Cheapawa gần với S.KinghiwayKhi những mail gửi thẻ xanh và gửi SSN về.Bạn phải giữ lại để bạn làm bằng chứng khi bạn thi bằng lái xe.
Posted via Mobile Device

Lolapham

Thành viên mới

SSN thì mình đã nhận được qua mail, mình vẫn chưa nhận được thẻ xanh, nhưng mình muốn làm ID. Từ bữa mình lên trường, giơ cái visa ra xài tạm mà họ không cho mình thi xếp lớp, đòi có thẻ xanh hoặc ít nhất là ID mới được.
Duy Thái và mọi người biết đường nào làm ID không?

Mi@Fa

Thành viên tích cực

SSN thì mình đã nhận được qua mail, mình vẫn chưa nhận được thẻ xanh, nhưng mình muốn làm ID. Từ bữa mình lên trường, giơ cái visa ra xài tạm mà họ không cho mình thi xếp lớp, đòi có thẻ xanh hoặc ít nhất là ID mới được.
Duy Thái và mọi người biết đường nào làm ID không?
Đến ăn phòng Thành phố nơi cư ngụ hoặc County Service Center gần nơi cư ngụ xin làm ID,chi phí khoảng 20$.
Vào đây coi địa chỉ:http://revenue.stlouisco.com/