HƯỚNG DẪN XNC Thời gian phỏng vấn khoảng bao lâu?

Chris

Thành viên mới
Hi,

Mình được hẹn phỏng vấn là 8h sáng. Cho mình hỏi thời gian pv khoảng bao lâu, trong buổi sáng xong ko vậy hay phải cả ngày?
Và nếu buổi pv ko có gì trục trặc cần bổ sung thì sẽ được cấp Visa ngay trong ngày luôn hay hẹn lại vài ngày sau vậy?

Thanks All ^_^ !!

michael_jack

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian phỏng vấn khoảng bao lâu?

Hi,

Mình được hẹn phỏng vấn là 8h sáng. Cho mình hỏi thời gian pv khoảng bao lâu, trong buổi sáng xong ko vậy hay phải cả ngày?
Và nếu buổi pv ko có gì trục trặc cần bổ sung thì sẽ được cấp Visa ngay trong ngày luôn hay hẹn lại vài ngày sau vậy?

Thanks All ^_^ !!
xem tại đây bạn nhé http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=3540

Khi bạn phỏng vấn thành công sẽ được lịch hẹn lấy visa , theo lịch đó mà đến nhận thôi

Chris

Thành viên mới

Mình muốn hỏi vậy thời gian phỏng vấn có hoàn thành trong buổi sáng được không hay phải cả ngày vậy bạn?

Thanks All !!

trungtin2010

Thành viên tích cực

Mình muốn hỏi vậy thời gian phỏng vấn có hoàn thành trong buổi sáng được không hay phải cả ngày vậy bạn?

Thanks All !!
Cũng tùy bạn được gọi số sớm hay muộn thôi. Mình thì tới 4h chiều gì đó mới xong lận.

maistefanac

Thành viên mới

Bạn nên đến sơm để bóc số sớm . nên đến trước giờ hẹn là , như mình hẹn pv lúc 8.30h, mình đến đó lúc 7.30h bóc số và đợi đến 10h mới pv lận, thời gian pv của mình 5phút, con nhiều người trước mình thì từ 15phút đến 30 phút lận.
Chuc bạn pv thành công nha.
Nhớ lúc pv đừng rung, phải cố bình tỉnh nhìn thẳng vào người PV....và phải nhanh trí xử lý tình hướng ....

Chris

Thành viên mới

Bạn nên đến sơm để bóc số sớm . nên đến trước giờ hẹn là , như mình hẹn pv lúc 8.30h, mình đến đó lúc 7.30h bóc số và đợi đến 10h mới pv lận, thời gian pv của mình 5phút, con nhiều người trước mình thì từ 15phút đến 30 phút lận.
Chuc bạn pv thành công nha.
Nhớ lúc pv đừng rung, phải cố bình tỉnh nhìn thẳng vào người PV....và phải nhanh trí xử lý tình hướng ....
Ui, thì ra đến sớm bóc số mà cũng phải đợi lâu vậy sao? Vậy chắc mình phải đến lúc 7h quá. Pv lẹ về lẹ. Chứ ngồi đợi càng lâu càng hồi hộp, càng run :1:
Cám ơn bạn đã cho mình thông tin quan trọng này nha.

Thanks All ^_^!!

Lily

Cựu Ban điều hành

Ui, thì ra đến sớm bóc số mà cũng phải đợi lâu vậy sao? Vậy chắc mình phải đến lúc 7h quá. Pv lẹ về lẹ. Chứ ngồi đợi càng lâu càng hồi hộp, càng run :1:
Cám ơn bạn đã cho mình thông tin quan trọng này nha.

Thanks All ^_^!!
Hi Chris,
Phải nói thế nào đây..... Thiệt tình thì bạn nên hiểu là việc gì cũng chỉ mang tính tương đối thôi bạn ơi.
Dĩ nhiên là đến sớm và chịu khó chú ý lắng nghe, chú ý quan sát, thì bạn sẽ theo dõi được mọi hướng dẫn của nhân viên LSQ ngay từ đầu, bạn sẽ hiểu rõ cách sắp xếp hồ sơ nộp vào lúc sơ vấn, biết được tiến trình sơ vấn, phỏng vấn để tự tin hơn khi đến lượt bạn. Còn thật ra không có quy định nào nói người đến sớm thì sẽ vào phỏng vấn sớm đâu bạn, mà việc khi nào đến lượt mình là phụ thuộc rất nhiều yếu tố.
Hôm tôi đi phỏng vấn, tôi để ý thấy có một bạn nữ có cháu bé khoảng 4-5 tuổi đến trước tôi từ khi nào tôi không rõ, bạn đó được gọi vào sơ vấn đợt đầu tiên, tôi thì chờ khá lâu mới vào sơ vấn, vậy mà đến khi tôi phỏng vấn xong, bạn ấy vẫn chưa được gọi vào phỏng vấn.
À, con số mà nhân viên LSQ phát cho bạn khi mới đến không phải số thứ tự đâu bạn, đó chỉ là một mã số cho thấy bạn đã đến dự phỏng vấn theo thư mời thôi.
Vài thông tin với bạn.
Chúc như ý. Thân ái.

Chris

Thành viên mới

Uh thì ra vậy. Nhưng dù gì chắc cũng nên đến sớm để chuẩn bị cho tốt. À cho mình hỏi nếu pv thành công và được hẹn ngày cấp Visa thì khoảng bao nhiêu ngày mới cấp vậy bạn?

Thanks All +_+ !!

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

Uh thì ra vậy. Nhưng dù gì chắc cũng nên đến sớm để chuẩn bị cho tốt. À cho mình hỏi nếu pv thành công và được hẹn ngày cấp Visa thì khoảng bao nhiêu ngày mới cấp vậy bạn?

Thanks All +_+ !!
khoảng 10 ngày nha bạn, mình pv đậu ngày 12/8 ,giấy hẹn 22/8 đến nhận visa

Chris

Thành viên mới

khoảng 10 ngày nha bạn, mình pv đậu ngày 12/8 ,giấy hẹn 22/8 đến nhận visa
Nếu ngày hẹn lấy Visa mình bận ko đến lấy được thì có thể hẹn lại ngày khác sau ngày đó hoặc nhờ người nhà đến lấy dùm ko vậy bạn?

Thanks All !!

tôi biết có trường hợp thế này: ông anh vợ tôi là đương đơn, đã pv thành công cùng với 2 đứa con, nhưng đến ngày nhận visa thì không đi được vì bị tai nạn, thằng con (trong nhóm đã pv và có visa) đại diện cho gia đình 3 người đi lấy cũng được đó!

leo

Thành viên tích cực

tôi biết có trường hợp thế này: ông anh vợ tôi là đương đơn, đã pv thành công cùng với 2 đứa con, nhưng đến ngày nhận visa thì không đi được vì bị tai nạn, thằng con (trong nhóm đã pv và có visa) đại diện cho gia đình 3 người đi lấy cũng được đó!
Bạn trả lời đúng rồi đó, không nhất thiết chính là ng bảo lãnh chính lên lấy visa, chỉ cần ng trong gia đình đã từng đi phỏng vấn chung lấy cũng được.

Khi vào lấy visa người lãnh sự quán sẽ gọi theo số thứ tự, và khi đến bạn thì chỉ cần trình giấy hồng, ng ta sẽ kiểm tra coi đúng người trong hồ sơ không, có thể ng ta sẽ hỏi hồ sơ có những ai, mấy người, tên gì. CHỉ đơn giản vậy thôi. Không nên lo lắng quá.

Welcome to USA. ^^

Chris

Thành viên mới

Ui, chỉ có một mình mình đi pv thôi. Vậy chắc có thể hẹn lại ngày khác lấy Visa cũng được hen.

leo

Thành viên tích cực

Ui, chỉ có một mình mình đi pv thôi. Vậy chắc có thể hẹn lại ngày khác lấy Visa cũng được hen.
lên trễ cũng ko sao đâu bạn, yên tâm. ^^

Chris

Thành viên mới

lên trễ cũng ko sao đâu bạn, yên tâm. ^^

Thanks Leo nhìu nha, mình chỉ sợ ko lên đúng ngày hẹn nhận Visa được thôi. Như thế thì mình yên tâm hơn ^_^

Thanks All !!

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Hi,

Thanks All ^_^ !!
---Thời gian bạn được phỏng vấn là 8 giờ, bạn chỉ cần mất khoảng nửa tếng là ok. nếu như cần bổ sung, lúc đó Lãnh Sự sẽ cho bạn biết ngày giờ bạn đến bổ sung.---
Chúc may mắn