Thuật lại buổi phỏng vấn sáng nay ^^ Visa Approved

thienn.nguyen94

Thành viên mới
Hôm nay mình lên LSQ để phỏng vấn lúc 10h40 , 11h30 thì mình được gọi lên phỏng vấn . Mình thì cả đêm trước không ngủ được vì căng thẳng , lúc vào bên trong LSQ rồi thì cái không khí càng áp lực hơn nữa . Xếp hàng nhìn người ta có người đậu , người rớt mà thấy mình như đứng trên đống lửa . Và mình may mắn là đã pass visa :p

Mình đang học năm 2 , ngành BA , management in hospitality nhưng mình đã quyết định đổi ngành , xin vào HCC để học Truyền thông đa phương tiện , IELTS 6.

Me : Good morning sir . How are you ?
CO : I’m fine , What will you study in the US ?
Me : Communication and Media
CO : why do you want to study that major ?
Me : Because I want to be a Art Director for a Creative Agency in the future and I believe I can communicate through words , picture , graphic very well with my creativity
CO : uhm hm , ( gõ gõ ) , Give me you transcript
Me : Wait a minute ( lấy 2 học bạ THPT và điểm ĐH )
Co : ( coi học ba và qay sang hỏi trợ lý nghề nghiệp của ba mình , hơi nhăn mặt vì ba mình đã retired ) Who will pay for your tuiton fee ?
Me : My parent
CO : What do they do ?
Me : My parent has a business as Houses for rent , they have 20 houses . They also have land in Binh Thanh District and want to expand their business
CO : ( nhăn mặt ) I don’t understand how they can build 20 houses
Me : My parent built houses on their own land , here is the “ giấy đăng ký nhà đất “
CO : ( không thèm xem , soi điểm đại học của mình khoảng 10s )
Me : Excused me sir , this is the transcript of Business Administration but I decided to change my major because I realized it’s not suitable for me ( GPA ĐH mình chỉ có 6.8 thôi )
CO : Okay , Do you have any relatives in the US ?
Me : No sir
CO : Congratulation , Welcome to the US , try to study hard
Me : Thank you very much sir ,have a nice day and Merry X-mas

Mình nghe mà mún vỡ òa luôn , trút được cái gánh nặng cả tháng nay
Minh muốn cảm ơn chú vha08 , dù không được chú chỉ dẫn nhưng mình đã cày cái Mục của chú vha08 cả tháng nay và rút ra được nhiều kinh nghiệm của các bạn đi trước được chú giúp đỡ
.

Mình chúc các bạn sắp phỏng vấn sẽ thành công tốt đẹp
:113: :113: :113:

phamphuthinh2405

Thành viên mới
Ðề: Thuật lại buổi phỏng vấn sáng nay ^^ Visa Approved

Chúc mừng bạn nhé :1:
Mình cũng phỏng vần ngày hôm qa, lịch hẹn lúc 10h40 mà mình ko bíêt mình pv lúc mấy giờ nữa :p Dù sao cũng chúc mừng cho bạn. Khi nào bạn đi U.S ? Mình vừa pv đậu xong bamá bắt 20 này đi rồi :(

thienn.nguyen94

Thành viên mới

Chúc mừng bạn nhé :1:
Mình cũng phỏng vần ngày hôm qa, lịch hẹn lúc 10h40 mà mình ko bíêt mình pv lúc mấy giờ nữa :p Dù sao cũng chúc mừng cho bạn. Khi nào bạn đi U.S ? Mình vừa pv đậu xong bamá bắt 20 này đi rồi :(
Cảm ơn bạn :1:
22 này mình đi , năm nay được ăn noel bên mỹ rồi :113:

huy.hoang711

Thành viên tích cực

Noel không gia đình chán lắm bạn ơi, có gì đâu mà mừng, chưa kể thời tiết lạnh kinh dị nữa. l001