Tìm Job và Share Phòng ở Houston,Tx

ivy_heo

Thành viên mới
Hello các anh chị , cô chú bác của XNC. Em tên là Vy 25 tuổi ,em hiện đang sinh sống ở Sacramento,CA.Vì lý do việc làm khó khăn và chi phí ở Cali quá cao nên em quyết định sẽ dọn về houston đầu tháng sau.Em ko có gia đình người thân ở houston nên em mong sao các anh chị , cô chú bác ở XNC biết chổ nào cho share phòng rẻ và chổ nào đang tuyển người làm ở khu Bellaire HK 4 ko ạ ? Lý do em mún ở khu HK4 là vì chổ đó em nghĩ sẽ có nhiều người cho share phòng và đường xe bus thuận tiện hơn .Em biết lúc đầu sẻ rất khó khăn vì em chưa có xe,nên em sẽ đón xe bus.Có chổ ở, chổ làm em sẽ để dành tiền mua 1 chiếc xe cũ cũ để đi.Tháng sau là em hết hợp đồng thuê nhà bên này nên em sẽ qua houston liền .
P.S Em sống ở mỹ đã đc 13 năm rồi nên tiếng anh của em ko phải là vấn đề lớn .Em xin cám ơn đã đọc bài post này của em. Em có resume nhưng ko biết up lên như thế nào :(

Nam Nguyen

Thành viên mới
Ðề: Tìm Job và Share Phòng ở Houston,Tx

em tim` viec full time hay part time ma` khong co'?? Houston nong' lam' em ah. Xuong thu Southern Cali tim job thu xem.

ivy_heo

Thành viên mới

Em xin full time.Nhung cho thi bao la da du ng roi.Cho thi noi chi lam gia dinh thoi.Voi lai nha muon mac wa nen em ko o dc.

Loves

Thành viên tích cực

sống bên mỹ 13 năm , sao nói chuyện giống mới wa mỹ 13 tuần quá vậy nè

ivy_heo

Thành viên mới

em nc sao ma giong wa my 13 tuan ? T_T

Nam Nguyen

Thành viên mới

Truoc khi qua Texas, sao em khong len may trang Tim viec online, roi apply job ben do truoc di. Doi qua den noi, tim viec cung hoi tre do. Phai tra chi phi tien Nha at least vai thang truoc khi kiem dc viec. Tru khi em dang tinh di lam Nails :D

ivy_heo

Thành viên mới

Em co apply roi anh Nam oi.Em co post resume cua em o tren do lun roi.Mong sao den luc do co ng goi minh.

Tôi không biết vì lý do gì mà cháu muốn "Xuyên bang" -nhưng nếu cháu thật sự muốn kiếm việc làm thì ngay ở Sacramento có thiếu gì việc cho cháu làm, chỉ sơ cháu làm biếng hay chê it tiền không làm mà thôi. Giá thuê phòng ở SAC mà cháu nói cao thì tôi nghĩ không còn nơi nào rẻ hơn nữa (giá share phòng từ $250 - $300 là nhà mới). Còn muốn kiếm việc làm, nếu cháu là:

Con trai

Tới Home Depot ở đường Florin (phía tây của Hwy 99) cầm tấm bảng ghi "Hard worker for hire", chắc chắn sẽ có người thuê cháu. Giá bèo nhất cũng phải $12/giờ. (Từ tháng 4/2013 tới tháng 5/2013) tôi tới chỗ này thuê người trả $15/giờ và bị họ biểu là "Do it yourself." Hoặc Lowes ở đường Calvine.

Con gái

"Tiếng Anh không phải là vần đề" và cháu được phép đi làm ở Mỹ - thì tôi sẽ giới thiệu chỗ làm và cả chỗ ở cho cháu (lương bổng bao nhiêu thì cháu tự thỏa thuận) tên và chủ các cơ sỡ thương mại này tôi không tiện ghi trên này, khi chưa có sự đồng ý của họ.

Hoặc cháu tới "Hire today, pay today" hay mấy job shop, họ sẽ kiếm việc làm cho cháu (General labor) là có việc ngay lập tức, còn cháu đưa résumé, ghi bằng bachelor hay master thì không ai mướn cháu đầu (vì over-qualify).

Houston, TX thì tôi không biết