Tìm việc tại San Diego ( Các cô chú, anh chị, bạn bè vào giúp đỡ em nha! Em cám ơn nhiều. )

mch7889

Thành viên mới
Chào các anh chị,

Em sang Mỹ du học từ tháng 12/2012. Em hiện đang sống ở San Diego khu North Park. Em đang cần tìm việc làm thêm. Lúc trước em có làm ở nhà hàng ở khu downtown, nhưng sau ông chủ nói cho em nghỉ có gì gọi lại cho em sau. Sau này em mới biết là ông chủ muốn tuyển nam vào làm để kiêm luôn việc phụ bếp. :(

Cả 3 tháng nay em đi lang thang tìm jobs ở nhà hàng, quán cà phê hoài mà chưa thấy có tiệm nào gọi em. Đi học rồi về ở nhà nên rãnh rỗi em cũng có buôn bán chút ít trên craiglist kiếm chút tiền tiêu vặt thôi. Nhưng đồ đạc để bán thì hên xui, có mới bán, kiểu như người cần bán cho em chút commission. Bữa em được 1 chỗ clinic gọi interview cho cái jobs trực điện thoại part time, thì họ hỏi em có legal khi làm việc ở mỹ không, em đành nói thật là không có nên họ sorry nói không được.

Nay em cần tìm việc làm ở nhà hàng, quán ăn, phụ đãi tiệc, trông trẻ, dọn dẹp nhà cửa, làm gia công ở nhà đều được hết. Em chịu khó, siêng, em học việc cũng nhanh, em giao tiếp tiếng Anh được. Em đọc bên topic chị JennyNguyen lập liệt kê nhiều jobs quá, mà bên này em 1 thân 1 mình, người thân của em ở trên Santa Ana không có ở gần đây nên cũng không biết nhờ vả ai nữa. Em thật sự cần tìm việc để dành tiền mua được chiếc xe cũ cũ rồi thi driver license để đi học đi làm tiện hơn.

Em hi vọng nhận được sự giúp đỡ, chỉ bảo, hướng dẫn từ các cô chú, anh chị, bạn bè. Em cám ơn nhiều lắm.

P.s: Chúc mọi người ngày chúa nhật an lành. :)

tamct2000

Thành viên mới
Ðề: Tìm việc tại San Diego ( Các cô chú, anh chị, bạn bè vào giúp đỡ em nha! Em cám ơn nhiều. )

Về santa ana di em, hi vọng có việc làm tốt hơn, lúc này việc làm khó kiếm lắm, với du hoc sinh càng khó hơn.

mch7889

Thành viên mới
Ðề: Tìm việc tại San Diego ( Các cô chú, anh chị, bạn bè vào giúp đỡ em nha! Em cám ơn nhiều. )

Về santa ana di em, hi vọng có việc làm tốt hơn, lúc này việc làm khó kiếm lắm, với du hoc sinh càng khó hơn.
Anh/ Chị ơi, về Santa Ana, ở với gia đình dì không tiện. :( Với em định sang năm vào SSU học, vì nó có chươntri2i2nh vay nợ học phí, đóng $450/ tháng trong vòng 21 tháng, và bằng ĐH của em ở VN transfer qua đó được accept 62% tín chỉ. Đây cũng là lý do vì sao em move xuống San Diego sống và học. Giờ em đang học ở trường dạy tiếng Anh của nó, em finish được Intensive Program của nó 7 lớp hoặc TOEFL 550 thì em mới vào chương trình Master của nó được.

Thanks anh/ chị. :)

tamct2000

Thành viên mới

vậy thì cố gắng lên đi em, ở đó anh không có biết. anh chỉ ở LA thoi ha.

becksmadrid

Thành viên mới

Du học qua đây học thì ít mà làm thì nhiếu . lol.
Nói chứ số phone e số mấy? a có quen vài nhà hàng có gì help e cho. :))