Trả lời CO như thế nào khi ngành học là Business Administration

Tranglcs

Thành viên mới
Hi all,
E đăng kí ngành học là Business Administration (BA) tại trường Seattle Central College, sau đó transfer lên WSU.
Em có nên trả lời CO: "I would like to get the Bachelor degree in BA" hay "My major is Business Administration", hay phải trả lời như thế nào khác ạ?
E có nghe bạn em nói chú vha bảo trả lời chung như vậy là fail. nhưng thật sự em ko biết nên trả lời sao nữa, vì ở VN quản trị kinh doanh nó 1 ngành rồi, ko biết ở Mỹ thì sao.
Xin được chú và ac trên diễn đàn giúp đỡ ạ.

Ðề: Trả lời CO như thế nào khi ngành học là Business Administration

- Học trừơng nào và học ngành gì? Em nào mà nói business administration hay QTKD tôi sẽ không tiếp. Business administration hay QTKD gồm có các chuyên khoa: Finance (Tài chính); Banking and Finance (Tài chính ngân hàng); Accounting (Kế toán); Human Resource (Quản lý nhân lực); Marketing (Tiếp thị thị trường), Entrepreneurship (Quản lý doanh nghiệp cá thể); Management (Điều hành & Quản trị doanh nghiệp); International Business (Kinh doanh quốc tế); Logistics hoặc Operation Management (Quản trị sản xuất công nghiệp); Information System (Quản lý cơ sở dữ liệu doanh nghiệp). Các em có thể chọn 1 hoặc 2 chuyên khoa ở trên, gọi là “One degree, double majors –Một bằng cấp 2 chuyên khoa. Ví dụ: Finance & International business.