Trang web test bài thi lý thuyết lái xe ở các bang

Status
Không mở trả lời sau này.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Các bạn vào đây để test bài thi lý thuyết lái xe ở các bang:
http://dmv-driving-tests.com/sample...mv-practice-written-drivers-tests-online.html
chọn tiểu bang mình đang ở (phía bên tay trái: CHOOSE YOUR STATE), xong bấm vào một trong những dòng cuối cùng, lái xe hơi, ở giữa, có hàng chữ như dưới đây để làm bài test bằng tiếng Anh:
(Bang dự thi) Drivers License Practice Test 1
Làm tới làm lui, làm xuôi làm ngược nhiều lần, có thể thử test qua các bài ở các bang khác cho nhuyễn rồi đăng ký dự thi lý thuyết nhé :101:

Chúc may mắn :113:

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: Trang web test bài thi lý thuyết lái xe ở các bang

Hi Bác quaidan!

Cảm ơn Bác vì trang web mà Bác đã cho nhưng sao chỉ có 25 câu vậy Bác ?. Em chọn Kansas đó. Hay là bài thi họ chỉ ra 25 câu thôi vậy Bác?
Cảm ơn Bác nhiều.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Bác quaidan!

Cảm ơn Bác vì trang web mà Bác đã cho nhưng sao chỉ có 25 câu vậy Bác ?. Em chọn Kansas đó. Hay là bài thi họ chỉ ra 25 câu thôi vậy Bác?
Cảm ơn Bác nhiều.
Hi HOAITRAN, theo quaidan biết thì hầu hết các nơi đều test có 25 câu thôi, hổng biết có bang nào khác hông nữa :13: Bạn cứ vào test thêm ở các bang khác để biết nhiều thông tin hơn nhé :101:

Chúc thành công.
P/s: hoặc vào đây tham khảo thêm:
http://googleads.g.doubleclick.net/...&random=1300324752628&kw=Drivers License Test

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Anh ơi, sao em tìm mãi mà không thấy phần thi cho xe công nông và máy cày hả anh, có gì anh xem hộ nhé, em ở quận Ken nà:24::24::24::24::21::21::21::21:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Hi asm,theo tôi biết thì các loại xe công nông và máy cày có những trung tâm riêng,khi qua Mỹ bạn cần phải dò tìm nơi bạn ở có trung tâm nào gần nhất.
Trong DVS (Driver and License Service)chỉ chuyên trách về xe hơi,xe tải và xe gắn máy.Nói chung là các loại xe di chuyển nơi công cộng.

Chỉnh sửa cuối:

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Hi HOAITRAN, theo quaidan biết thì hầu hết các nơi đều test có 25 câu thôi, hổng biết có bang nào khác hông nữa :13: Bạn cứ vào test thêm ở các bang khác để biết nhiều thông tin hơn nhé :101:

Chúc thành công.

Tiểu bang của tôi(MN) thi bằng viết 40 câu,sai 7 câu là fail,đúng 33 câu là pass.

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Anh ơi, sao em tìm mãi mà không thấy phần thi cho xe công nông và máy cày hả anh, có gì anh xem hộ nhé, em ở quận Ken nà:24::24::24::24::21::21::21::21:
Bằng lái xe Công Nông ,Máy cày,Xe ủi đất được cấp khi người Mua các loại xe này ,thì chính Công ty khi bán các loại Nông cơ sẽ training cho người Mua nó .Sau đó chính Công ty bán cấp bằng luôn.Bên Mỹ không có trường lớp dạy .Thân.

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Thấy không mình thật thà ,ai ngờ gặp cái ông giả bộ ngây thơ cụ này phá .Nhưng nói thật nếu bạn đã nói là đi cày mà không biết đến cái Certificate của forklift thì cũng chưa gọi là cày .

quaidan

Cựu Ban điều hành

@ ASM: quận Ken là quận nào mà "lái máy cày " phải test dị lay

@ Philboy1952: bác nói sao chớ... em "cày" hăm mấy năm rồi mà đâu có cần lấy cái Certificate đâu :10::10::10:

whitecat

Thành viên tích cực

Chào bác Quaidan
Em vừa thi viết xong thì thấy topic này nên cũng xin góp thêm chút ít thông tin nha:

CA thi 36 câu + với 12 câu về mấy cái bảng hiệu, được phép sai 6 câu. Đậu thi viết rồi được phát cho tờ giấy để tập lái xe, giấy này có thời hạn 1 năm. Tiền thi viết là 31$.

Bác Quaidan chừng nào thi? Chị Lily tìm ra chỗ học ESL chưa?
Chúc gia đình bác gặp nhiều may mắn, sớm ổn định nhé.

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Chào bác Quaidan
Em vừa thi viết xong thì thấy topic này nên cũng xin góp thêm chút ít thông tin nha:

CA thi 36 câu + với 12 câu về mấy cái bảng hiệu, được phép sai 6 câu. Đậu thi viết rồi được phát cho tờ giấy để tập lái xe, giấy này có thời hạn 1 năm. Tiền thi viết là 31$.

Bác Quaidan chừng nào thi? Chị Lily tìm ra chỗ học ESL chưa?
Chúc gia đình bác gặp nhiều may mắn, sớm ổn định nhé.
Wow,TB tôi ở (MN) thi bằng viết không tốn tiền.Thi bằng lái không tốn tiền luôn,chỉ đóng tiền lúc làm bằng lái thôi.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

hehe , hehe xe công nông nhà iem nó như thế này cơ mà :24::24:

Mod lên tí cho giống ô tô

chở hàng thì phải chở như thế này

Tây còn sướng huống chi ta

:21::21::21::21::21:

Status
Không mở trả lời sau này.