[Hồ sơ F3] Trường hợp nào không được cấp Visa định cư tại Mỹ?

nguyenanh882012

Thành viên mới
Em mong được giải đáp một số điều chưa rỏ về luật 212,ký năm 1984 của Mỹ?Trường hợp như sau:Bạn của em là người Hoa,vì mong muốn được đi xuất khẩu lao động tại Đài Loan-Taiwan nên nó đã sử dụng bằng giả để xin visa.Nhưng bị Lãnh Sự Quán (LSQ) Đài Loan biết và nó đã bị cấm không cho bước chân sang Đài Loan vĩnh viễn.Nhưng hiện nay má nó bên wichita-Hoa Kỳ đến tháng 1 năm sau sẽ làm thủ tục bão lãnh theo diện F3 cho nó.Không biết là nếu đến lúc đó nó có được cấp visa định cư ko?Vì em đọc điều luật 212 của HK có nói trường hợp sử dụng hồ sơ giả lừa dối LSQ Hoa Kỳ sẽ bị cấm đi.Nhưng ko biết nếu nó bị VẾT như vậy ở LSQ Đài Loan thì có bị cấm đi Mỹ luôn ko.Hồ sơ Má nó nộp cho LSQ Mỹ là thật 100%.Cô hàng xóm của bạn thì nói là khả năng sẽ đi Mỹ ko được vì tên bạn được lưu trên hệ thống chung!Và visa Đài Loan cũng giống Mỹ,nếu đi Đài Loan được là sẽ đi Mỹ và ngược lại.Hiện nay bạn em rất hoang mang vì ko biết hỏi ai,em mong nhận được câu trả lời để tư vấn thêm cho bạn em hiểu.Cám ơn

nguyenanh882012

Thành viên mới
Ðề: Trường hợp nào không được cấp Visa định cư tại Mỹ?

up,co anh chi nao giup em tra loi ko ah?

leganine.acc

Thành viên mới

Hi
Phải 10 năm sau mới được vào Mỹ

nguyenanh882012

Thành viên mới

a/c leganine.acc oi sao phai 10 nam sau vay a/c?

vuthangsi

Ban điều hành

Em mong được giải đáp một số điều chưa rỏ về luật 212,ký năm 1984 của Mỹ?Trường hợp như sau:Bạn của em là người Hoa,vì mong muốn được đi xuất khẩu lao động tại Đài Loan-Taiwan nên nó đã sử dụng bằng giả để xin visa.Nhưng bị Lãnh Sự Quán (LSQ) Đài Loan biết và nó đã bị cấm không cho bước chân sang Đài Loan vĩnh viễn.Nhưng hiện nay má nó bên wichita-Hoa Kỳ đến tháng 1 năm sau sẽ làm thủ tục bão lãnh theo diện F3 cho nó.Không biết là nếu đến lúc đó nó có được cấp visa định cư ko?Vì em đọc điều luật 212 của HK có nói trường hợp sử dụng hồ sơ giả lừa dối LSQ Hoa Kỳ sẽ bị cấm đi.Nhưng ko biết nếu nó bị VẾT như vậy ở LSQ Đài Loan thì có bị cấm đi Mỹ luôn ko.Hồ sơ Má nó nộp cho LSQ Mỹ là thật 100%.Cô hàng xóm của bạn thì nói là khả năng sẽ đi Mỹ ko được vì tên bạn được lưu trên hệ thống chung!Và visa Đài Loan cũng giống Mỹ,nếu đi Đài Loan được là sẽ đi Mỹ và ngược lại.Hiện nay bạn em rất hoang mang vì ko biết hỏi ai,em mong nhận được câu trả lời để tư vấn thêm cho bạn em hiểu.Cám ơn

Điều khoản 212(a)(1): điều khoản này ngăn cấm việc cấp thị thực cho đương đơn nào bị nhiễm các bệnh có ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe cộng đồng. Lãnh sự quán đề nghị đương đơn sắp xếp việc chữa bệnh với bệnh viện Chợ Rẫy. Khi tình trạng sức khỏe của đương đơn được cải thiện, đương đơn có thể đủ điều kiện được cấp thị thực.

Điều khoản 212(a)(4): điều khoản này ngăn cấm việc cấp thị thực cho đương đơn nào có thể sẽ trở thành gánh nặng xã hội sau khi định cư ở Hoa Kỳ. Trong trường hợp này, chúng tôi không thể giải quyết hồ sơ xin thị thực cho đến khi tình hình tài chính của người bảo lãnh được cải thiện rõ rệt. Hồ sơ bị từ chối theo điều khoản 212(a)(4) được bổ túc trong thời gian 5 năm kể từ ngày từ chối.

Để biết thêm thông tin về những nội dung liên quan đến việc không đủ điều kiện được cấp thị thực khác,
XEM Ở ĐÂY

http://travel.state.gov/content/visas/english/general/ineligibilities.html

Section 212(a) of the Immigration and Nationality Act

(a) Classes of Aliens Ineligible for Visas or Admission.-Except as otherwise provided in this Act, aliens who are inadmissible under the following paragraphs are ineligible to receive visas and ineligible to be admitted to the United States:
(1) Health-related grounds. -
(2) Criminal and related grounds. -
(3) Security and related grounds. -
(4) Public charge.-
(5) Labor certification and qualifications for certain immigrants.-
(6) Illegal entrants and immigration violators. -
(7) Documentation requirements .-
(8) Ineligible for citizenship .
(9) ALIENS PREVIOUSLY REMOVED. -
(10) MISCELLANEOUS. -

Waivers of Ineligibility

If you are ineligible for a visa based on one or more of the laws listed in Section 212(a) of the Immigration and Nationality Act, you may be able to apply for a waiver. The visa category that you are applying for will determine whether a waiver of ineligibility is available. The consular officer interviewing you will tell you if you may apply for a waiver and will provide detailed instructions for how to apply.

Waivers of Ineligibility are contained in the following sections of law in the Immigration and Nationality Act:
CHỈ KHI NÀO PHẠM VÀO CÁC ĐIỀU KHOÃN 212 CỦA LUẬT DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ NHƯ TRÊN THÌ MỐI KHÔNG ĐỦ ĐIỀU KIÊN CẤP VISA .

NẾU SAI PHẠM NÀY CÓ GHI TRONG LLTP SỐ 2 , LSQ HOA KỲ SẼ YÊU CẦU VIẾT TƯỜNG TRÌNH GIẢI THÍCH .

Hồ sơ tiền án tiền sự (nếu có):

Các đương đơn đã từng bị kết án phạm tội phải nộp bản sao có công chứng của mỗi lần bị kết án và bất kỳ án tù nào, cho dù sau đó đương đơn được hưởng những ân xá hay bất kỳ hình thức khoan hồng nào khác. Hồ sơ toà án nên bao gồm những thông tin đầy đủ về những tình tiết liên quan đến việc phạm tội của người bị kết án và những yêu cầu của vụ án bao gồm bản án, hình phạt hay việc phạt khác bằng tiền mà người bị kết án buộc phải thi hành.

nguyenanh882012

Thành viên mới

em xin cám ơn các anh chị cô chú đã trả lời giúp đề tài của em,em sẽ giúp bạn em hiểu.

leganine.acc

Thành viên mới

Hi
Mình biết luật sư di trú rất giỏi và họ sẽ thay mặt mình để xử lý một cách tốt nhất, nếu cần chi nick yahoo mình sẽ chỉ cho

nguyenanh882012

Thành viên mới

mong bạn chỉ giúp mình nhé! mình ko có nick yahoo đây là nick của anh trai mình ntbthuan_forever@yahoo.com bạn gửi giúp mình nhé!thanks bạn nhiều.