Trường public school chấp nhận du học sinh nhưng không cấp I20, phải làm sao?

loanthile

Thành viên mới
Chào các anh chị,
Em đang sống ở Georgia, đã đăng ký guardianship cho nhỏ em.
Hiện tại em đã chuyển em của em từ trường private school về học ở trường Public School gần nhà. Tuy nhiên Visa F1 sẽ hết hạn vào tháng 10/2017, va public school thì lai không cấp I20. Còn trường cũ thì nói sẽ terminate cai I20 nếu mình không quay lại hoc. Như vậy thi xem như em của em ở Mỹ bất hợp pháp.
Em có đọc nhiều bài viết của anh chị vế vấn đề này, tuy nhiên, em vẫn chưa thật sự yên tâm. Em mong anh chị tư vấn giúp em, hoặc cho em thông tin để liên lạc với anh chị được không?
Email em: loan2712@yahoo.com,

Câu hỏi của em nhu sau:
1. Có văn bản nào có thể thay thế I20 để tiếp tục học ở trường public school một cách hợp pháp ko?
2. Nếu bi out of status thì làm sao học tiếp college vì họ yêu cầu cung cấp I20 của trường cũ để cấp I20 mới.
3. Em dự định sẽ bảo lãnh mẹ qua Mỹ định cư, và mẹ sẽ làm bão lãnh lại em của em sau khi có the xanh. Nếu out of status thì có ảnh hưởng thế nào?
4. Có khả năng bị rời khỏi Mỹ không?
5. Theo luật thì năm đầu ở public school miễn phí nhưng năm thứ 2 thì trả tiền. Em ko ngại tiền học phí vì dù sao vẫn thấp hơn private school nhiều. Chỉ lo nhất về viêc visa F1 hết hạn.
6. Có nên cho em nó về VN để gia hạn visa gấp ko ( hiện tại vẫn chưa là withdraw trường cũ)
Em đang rất lo lắng. Mẹ em bên VN cũng rất lo lắng. Ngày nhập học sắp đến rồi. Anh chị tư vấn giúp em nhé.
Cảm ơn

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Du học sinh thì chỉ có 1 con đường là I20 thôi kg có cách nào khác đâu đừng tìm cho mất công. Nếu kg xin được I20 thì khả năng về nước là 100% giải quyết cho tốt cái này đi rồi muốn tính gì thì tính.

loanthile

Thành viên mới
Da, cam on Asm. Vay la phai tiep tuc dang ky truong private school ha Asm.
Em cam on Asm da tra loi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Da, cam on Asm. Vay la phai tiep tuc dang ky truong private school ha Asm.
Em cam on Asm da tra loi.
Khi post bài bạn cần phải viết có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.