Tư vấn du học mỹ

ant_90

Thành viên mới
Chào chú vha08,chào tất cả mọi người trong diễn đàn,xin mọi ngươì giúp em.

Em 22tuổi mới thi tốt nghiệp lớp trung cấp điều dưỡng,ở trường Đaị Học y Phạm Ngọc Thạch,TPHCM.
Cậu em ở Houston muốn bảo lãnh em qua đó vơí cậu,em không biết nên xin học trường nào,xin vào trường ở Mỹ có khó không?học bạ của em 7,0 .điểm trung cấp của em lại rất thấp khoảng 5,0 thôi và còn nợ 1 môn nữa,chưa có chứng chỉ anh văn nào.
Em xin học tiếp ngành này nếu được và dự định xin học ở trường University of Houston-Downtown nhưng không biết đó là trường công hay trường tư,có nên đăng ký ở đó không.em chưa biết nhiều về nước Mỹ.
-Trường hợp của em thì cơ hội đi có nhiều không?điểm ở lớp điều dưỡng của em thấp có ảnh hưởng nhiều nếu đi phỏng vấn không ạ?xin mọi người giúp em!thanks mọi người nhiều!

Ðề: Tư vấn du học mỹ

Điểm trung cấp 5,0 thì không vào đựoc Houston University - Ngành điều dữong đòi hỏi Anh văn phải giỏi. Với học lực và khả năng Anh ngữ của cháu không thể nào thi đậu đựoc yêu cầu đầu vào của ngành điều dữơng.

Hãy suy nghĩ lại đi. Học cho xong trung cấp điều dữong kiếm việc làm, đ làm 1 thời gian rồi xin du học Registered Nurse ở community college thì có cơ hội hơn.