tư vấn nghề nghiệp

Jenny Ng

Thành viên tích cực
nick : Jenny Ng
tiểu bang : pensacola , florida
tuổi dưới 24t
học vấn: tn thpt, cđ năm 2 khoa du lịch
học lực trung bình khá
eng: trung bình

hiện tại cháu đang rất hoang mang vì k biết khi sang mĩ nên học gì và làm gì. bản thân cháu muốn sang đó thời gian đầu đi làm, sau này tích góp đc vốn và tiền bán nhà từ vn mang wa đi học một lớp dạy làm các loại thức uống take away (ko biết ở mĩ có lớp như vậy ko) như coffee, sữa... và lấy tiền nhà mang wa mở một tiệm nho nhỏ, nhưng cháu ko biết liệu cái ý tưởng này của cháu có hiện thực ko, có kiếm tiền đc ko, vì bản thân mẹ cháu đang có ý định mua một tiệm nail ( mẹ cháu làm nail ở mỹ) nhưng cháu ko muốn như vậy vì làm nail sẽ ảnh hưởng lâu đài đến sức khoẻ (mẹ cháu chỉ mới làm có 3 năm thôi nên cháu muốn bà nghỉ việc đó càng sớm càng tốt, nhưng vì bà cũng lớn tuổi rồi nên h nghỉ thì ko biết làm j kiếm tiền). cháu ko mong sức khoẻ mẹ cháu có vấn đề(mặc dù năm nào cũng đi kiểm tra và rat tốt) hướng suy nghĩ của cháu là như vậy nhưng cháu ko biết liệu những điều cháu nghĩ có thiết thực đc ở mỹ, hay chỉ có thể làm đc ở vn... mong nhận đc tư vấn từ các cô chú, anh chị. cảm ơn rất nhiều

vha08

Support
Ðề: tư vấn nghề nghiệp

Các Kiosk café hay sinh tố ở Mỹ có rất nhiều. Ý tửong của cháu không có gì mới mẻ. Loại hình kinh doanh tuy cũ, nhưng nếu sản phẩm của cháu đựoc khách hàng ưa thích thì cơ hội thành công của cháu rất cao.

Năm 2004 tôi cho thằng bạn ngừoi Mỹ ý tửong này ( Xem hình ) và nỏ rất là thành công (Steve McDaniel 425-351-0173) http://www.javagirlsinc.com/index.html

Nếu cháu muốn bán sinh tố (Smoothie) http://mixstirs.com/store-photos.htm
thì nên mở theo kiểu kiosk vốn khởi đầu ít hơn.

Năm 1985-1986 và một vài năm sau đó tôi giúp các tổ chức từ thiện bán "thịt nứơng" ở các "Hội chợ mùa hè - Summer fair". Muốn vào bán thức ăn ở các hội chợ mùa hè rất là khó, nhưng một khi vào lọt đựoc rồi thì cháu chỉ cần làm mùa hè là đủ xài cả năm.

Khi nào cháu qua tới Mỹ, bỏ thời gian đi tham quan các gian hàng/cửa hàng các loại hình kinh doanh này, rồi chọn cho mình một hứong đi. Cháu cũng có thể xin làm cho họ 1 thời gian để học kinh nghiệm.

Chúc cháu thành công.

Jenny Ng

Thành viên tích cực
Ðề: tư vấn nghề nghiệp

dạ vâng, cháu cảm ơn chú rất nhiều, khi sang đó cháu sẽ bỏ thòi gian để tìm hiểu về loại hình này và định hướng. thật sự cháu rất cảm ơn chú