Tư vẤN GIÚP CHÁU

hanny nguyen

Thành viên mới
đầu tháng này cháu bay, cháu 22 tuoi, chau ở fall church, viginia, cho cháu hỏi mới qua cháu phải hoc esl rồi tiep theo chau hoc high school hay cháu dc chọn truong hoc cao dang, cháu còn lơ mơ quá, chú có thể cho con bik những truong cao dang nào tốt để cháu tham khảo ko ạ.
Cháu chân thành cảm ơn chú nhiều!

nicole91

Thành viên mới
Ðề: Tư vẤN GIÚP CHÁU

đầu tháng này cháu bay, cháu 22 tuoi, chau ở fall church, viginia, cho cháu hỏi mới qua cháu phải hoc esl rồi tiep theo chau hoc high school hay cháu dc chọn truong hoc cao dang, cháu còn lơ mơ quá, chú có thể cho con bik những truong cao dang nào tốt để cháu tham khảo ko ạ.
Cháu chân thành cảm ơn chú nhiều!
Bạn ưu tiên học ESL, nếu bạn muốn kiếm tiền thì sáng học ESL chiều làm parttime..Nếu bạn muốn học College, thì BẠn có thể đăng ký FASA để xin tiền Financial Aid của các trường Community college. Vì mới qua nên học phí tính theo dạng Out of state nên hơi bị mắc đó bạn, mình ở Cali nên học phí Out
Of State cao mình kham ko nổi, mình cũng xin FA, nhưng chỉ bù học phí thôi chứ tiền xăng và tiền sách ko koa =.=' nên mình dợi in state học lun, bên bang Viginia thì mình ko bik học phí bao nhiu? Nhưng chắc chắn là rẻ hơn Cali nhìu, bạn có thể tham khỏa chủ đề FINANCIAL AID ở diễn đàng hoặc hỏi chú Vha08 chú ấy sẽ hướng dẫn bạn đăng kí FA.