Tường thuật đậu pv ngày 27/11

abs

Thành viên mới
chào mọi người, chào chú vha08,
mình theo dõi diễn đàn này đã lâu, đọc hầu hết các bài kn pv cả đậu lẫn rớt, nay mình đi pv lần đầu may mắn đậu, sẵn đây thuật lại buổi pv của mình, xem như đóng góp lại cho mọi người sau bao nhiêu ngày coi ké :))

mình đặt lịch pv vào 16/11, có 11 ngày để chuẩn bị giấy tờ, tới ngày pv, mình gom hết giấy tờ nhà đất thu nhập tùm lum của ba mẹ anh chị bà con chú bác hàng xóm láng giềng v.v... dc 1 xấp cầm theo, với giấy tờ học hành của mình nữa.

mình 26t, đã đi làm dc 4 năm, tốt nghiệp khtn hcm, gpa 8.2, ielts 8.0, 1 sổ tiết kiệm 1tỷ120, 2 miếng đất, ba mẹ có một số giấy tờ nhà đất kinh doanh v.v... mình đều cầm theo hết. mình đăng ký trường csu fullerton ở cali, ngành accelerated ms in software engineering, học 17 tháng, học phí 25k. sau đây là nội dung pv, anh CO người da đen cao to đen hôi:

mình: good morning, I'm Binh, how are you?
co: i'm fine, thanks, how are you?
mình: i'm fine, thanks, just nervous and having a blocked nose, hope you don't mind
co: ok, show me your i-20 and passport
mình đưa i-20 với passport vô, ổng coi coi một hồi
co: who will pay for this?
mình: mostly i myself, i have a saving account blah blah (ổng nghe tới myself là gật đầu quay qua gõ gõ rồi ko nghe nữa, mình cũng ko đưa giấy tờ gì)
co: how long have you been working as a software engineer?
mình: about 4 years
co: have you taken GRE?
mình: it is not required
co: oh ok, what about IELTS?
mình: I have, wanna see my test report?
co: no, just tell me your overall score, 6.5?
mình: its 8.0, ịn tờ giấy lên mặt kính =]]
co: wow, xong im im quay qua gõ gõ
mình: do you wanna see my transcript?
co: no, you got into this school, thats all i need to know
xong lại gõ gõ, xong nhìn cái áo cty mình đang mặc, hỏi you work for ***?
mình: i do
co: are you still working for it?
mình: yes, this is also my lucky t-shirt =]]
co: i used to work for that company in the US as well, i was a technical manager...
mình: wow cool, I want to become a manager someday too...

chém gió thêm mấy câu, ổng đưa mình tờ giấy hồng với cái i-20, dặn mai mốt đi thì cầm theo, mình cảm ơn rồi đi ra hỏi nhân viên hướng dẫn có đóng tiền gì ko, người ta nói ko cần đóng gì hết, kêu đi về vài ngày nữa trả hộ chiếu, nên mình đi ra luôn, mấy cái giấy hẹn với ds-160... quét xong trc đó ng ta nói ko cần xài nữa mình quăgn hết vô thùng rác ở lsq ko biết có sao ko

chỉ có vậy, ko coi bất cứ một giấy tờ nào mình đem theo hết, chỉ coi i-20 thôi, pv rất nhanh gọn, nay hên gặp anh da đen dễ dễ tính lại từng làm chung cty =]]

chúc các bạn may mắn!