Về quê !

Thành

Thích đủ thứ ...
Một vài hình ảnh chộp được ở quê, cũng không thấy người, mà chỉ toàn cây với lá, hic hic mùa Tết sao mà lạnh quá trời :1:

Giàn Su Su :6:

Giàn Hoa gì không biết luôn :24:

Nấu bánh Tét ngày cuối năm :1:

Toàn cảnh từ trên cao:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Về quê !

Trời! tưởng bác từ Mỹ về quê ăn Tết. Té ra là bác về đoàn tụ với... bò :24::24::24: (chọc bác chút) Ăn Tết vui nhen bác! Mấy hôm nay bà con lo ăn Tết quá, forums vắng teo.

Thành

Thích đủ thứ ...

Trời! tưởng bác từ Mỹ về quê ăn Tết. Té ra là bác về đoàn tụ với... bò :24::24::24:
Ặc ặc... Cũng may là cuối năm, tui bỏ qua ah nhe :24: Về đây cưỡi Bò đã luôn :24::24::24:

ziz

Support

Một vài hình ảnh chộp được ở quê, cũng không thấy người, mà chỉ toàn cây với lá, hic hic mùa Tết sao mà lạnh quá trời .

Trời ơi sao quê bác giống quê tui giữ dzị ta :24::24::24:

Lửa đồng

Buồn tênh

Lạnh teo...

thanhnv

Thành viên tích cực

Má ơi! Tết xếp bỏ SG về Bảo Lộc chăn bò hả cha? :24::24::24:

Thành

Thích đủ thứ ...

Má ơi! Tết xếp bỏ SG về Bảo Lộc chăn bò hả cha? :24::24::24:

Ở đây là đập Thuỷ điện Đa Nhim đó cha, hehehe chỉ có núi & rừng, lâu lâu về đây "Tu" vài ngày cho phẻ, từ Bảo Lộc đến đây 100km nữa đó cha :24:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Nhìn hình ảnh quê hương xa vời vợi,một dòng đời êm trôi mượt mà .Sao mà nhớ quá !
Các Ace ở VN còn được thấy Tết,bên này còn đi làm không có biết Tết là gì ,mua vài cái bánh chưng ,bánh Tét,một bao kẹo thèo lèo,trái cây Cam,Táo .
Ngày Chủ Nhật đi lễ Chùa,nhà Thờ,rồi đi vào chỗ của Tết cộng đồng Người Việt xem thi Karaoke ,hoa hậu miệt Vườn (không có áo Tắm,lạnh thấy mồ chỉ duy nhất áo dài,như vậy đâu có khoe được vẻ đẹp của người Phụ nữ nhỉ ?).Đến 7 H tối là vãn tuồng ,ngày thứ hai đi làm .....Đó là Tết !

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Nhìn hình ảnh quê hương xa vời vợi,một dòng đời êm trôi mượt mà .Sao mà nhớ quá !
Các Ace ở VN còn được thấy Tết,bên này còn đi làm không có biết Tết là gì ,mua vài cái bánh chưng ,bánh Tét,một bao kẹo thèo lèo,trái cây Cam,Táo .
Ngày Chủ Nhật đi lễ Chùa,nhà Thờ,rồi đi vào chỗ của Tết cộng đồng Người Việt xem thi Karaoke ,hoa hậu miệt Vườn (không có áo Tắm,lạnh thấy mồ chỉ duy nhất áo dài,như vậy đâu có khoe được vẻ đẹp của người Phụ nữ nhỉ ?).Đến 7 H tối là vãn tuồng ,ngày thứ hai đi làm .....Đó là Tết !
Mỗi năm bạn làm việc ở Mỹ được 3-4 tuần nghỉ phép thì năm sau bạn lấy vacation về VN ăn 1 cái Tết quê nhà cho nó hoành tráng đi!!! Mấy TP lớn ở VN bây giờ Tết cũng được trang trí đẹp rồi, nhìn còn sang trọng hơn cả ở Mỹ nữa.

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/01/duong-pho-sai-gon-lung-linh-don-tet/

Mình thì khác. Mình lại thích cái Tết ở Mỹ hơn: trời lạnh được ăn bánh tét nóng chiên giòn, được đốt pháo, đi thăm bà con, lì xì, và cũng được đi chùa/nhà thờ cũng giống như ở VN thôi.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Nấu bánh Tét ngày cuối năm :1:

Hi, đây đích thị là hình ảnh ngày tết đọng lại trong tâm hồn của đám con nít quaidan ngày xưa... ngồi canh nồi bánh tét.

Quê hương và Tết là điều gì đó thiêng liêng trong mỗi chúng ta, nhất là đối với những người con ở phương xa.

Cảm ơn các bác rất nhiều về những tấm hình này :6:

langvuon

khoai nướng

Một nét buồn xa xăm, một thoáng buồn sâu thẳm, một nỗi buồn vô tận như thoắt ẩn thoắt hiện trên gương mặt của chó bò tơ lông vàng ngơ ngác.
Nhớ ư? Thương ư? Hay là đang thả hồn trên đồng cỏ xanh mượt khắp rừng thông Đà Lạt.
Không, không phải thế! mà tại chú đang nghĩ tới 1 điều,chỉ một điều duy nhất
:20: Hông biết mồng mấy mình sẽ trở thành bò thui đây ta :20:

luckyseafood

Ban điều hành

Năm ngoái ăn Tết trên đường đi xuyên bang, từ Cali qua Houston.

Năm nay vẫn như vậy, một mình thui thủi ăn Tết, cái giá phải trả cho giấc mơ Mỹ quá lớn.

Buồn một ít nữa, thôi thì ráng vài năm nữa ắt sẽ quen.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Năm ngoái ăn Tết trên đường đi xuyên bang, từ Cali qua Houston.
Năm nay vẫn như vậy, một mình thui thủi ăn Tết, cái giá phải trả cho giấc mơ Mỹ quá lớn.
Buồn một ít nữa, thôi thì ráng vài năm nữa ắt sẽ quen.
hehehe, tội nghiệp bác Luckyseafood wá à! Thế bác có fải đăng ký tạm trú Houston & tạm vắng Cali hông dzị? Em đang ngồi chờ dài cả cổ , ê cả đít để có được cái visa để được trả giá cao hơn bác cho 1 giấc mơ giống y như bác mà hỏng được nè bác ơi, hu hu hu.

Bác biết khg? tự nhiên làm mình nhớ nhà thơ Nguyễn Du (nhà danh nhân văn hoá thế giới đó) viết trong Truyện Kiều: "Người ngoài cười nụ, người trong khóc thầm." :24::24::24:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Đầu năm cho mấy bạn cười 1 tăng nữa đây này: Chờ thêm vài năm nữa để được cái giấc mơ đó chắc là mình... dài cả đít, ê cả cổ quá :24::24::24:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

chỉ được cái tinh tướng, tớ về ăn đám ma dưới quê nà :20::20::20::20:
[YOUTUBE]EZ2N8fm1MEk[/YOUTUBE]:1::24::24::24:pan nhạc giết chết thằng đờn vớ vẩn ở số 1..............Đường Tăng ..............................................................................................................................si phọ :24::24::24::24::24: Múa lửa, cháy lớn quá, chạy kiw 114 chít pà lun :24::24::24::24:

Gặp mấy thèng méc dzạy hùi nhỏ ở trùn tém mưa

[YOUTUBE]diWXzeOcJ_M[/YOUTUBE]:24::24:

câu kết, trên cả tuyệt vời "Uống đi" kg tin coi thì biết:24::24::24:

Thành

Thích đủ thứ ...
chỉ được cái tinh tướng, tớ về ăn đám ma dưới quê nà :20::20::20::20:
Ku này quởn quá he, topic Về quê ăn Tết nhe ku, đem phim đám ma vô làm gì ông thần đèn l001l001
May là hôm nay bữa cuối rồi, nên tha luôn :24::24::24:

Đầu năm cho mấy bạn cười 1 tăng nữa đây này: Chờ thêm vài năm nữa để được cái giấc mơ đó chắc là mình... dài cả đít, ê cả cổ quá :24::24::24:
Đã dài cổ rồi mà còn dài cả đít nữa... thì ai mà chịu cho thấu hả trởi l001l001l001

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Hi, đây đích thị là hình ảnh ngày tết đọng lại trong tâm hồn của đám con nít quaidan ngày xưa... ngồi canh nồi bánh tét.
:6:
cái mẹt quái mà canh bánh thì chỉ có mất bánh, hic chớ có dại mà giao cho chả trọng trách lớn lao này:20::20::20::20:

Này bác Lang , Giám đốc mùng 1 ăn chay nhá, chiển mùng khác đi tớ giải quyết từ cánh đến đùi choa:24::24::24:

F4 xem chỗ nào dài quá gửi bác Lang cho dzô nồi nghe, tớ cữ mấy ngày đầu năm không dùng ...................đít:2::2::2::2::2:

quaidan

Cựu Ban điều hành

:24::24::24::24::24: Múa lửa, cháy lớn quá, chạy kiw 114 chít pà lun :24::24::24::24:
hehehe, bố khỉ, cuối năm còn bị quả lừa... nghe múa lửa, chổng mông coi... :24::24::24:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

luckyseafood

Ban điều hành

“Quyết định sắm 1 mâm hoa quả như năm ngoái để cúng Giao Thừa năm Nhâm Thìn 2012 nầy cho cái thân gìa.
Năm nay cúng tết không phải chỉ cho riêng mình hưởng mà thằng con nhỏ cũng có phần…

Hồi xưa nghe thiên hạ biểu sắm Mãn Cầu- Dừa- Xoài- Đu Đủ để cúng, tui làm theo cũng mong được Cầu Vừa Xài Đủ.
Cúng hoài liên tiếp mấy năm, không thấy Vừa Đủ gì hết, năm nào cũng thiếu hụt.

Sau đó tui thay đổi chiến lược, tui mua Mãng Cầu , Xoài, Tulipe & Bagage(xe đạp). Ý tui là muốn Cầu Xài Líp Baga !
Cũng không thấy kết quả gì , mà còn thiếu hụt nặng thêm.

Năm nầy tui dứt khoát không nghĩ đến tiền ($$$$) nữa.
Lần này chơi bạo, sẽ lập 1 mâm trái cây sau đây để cúng:
Măng Cụt - Vú Sữa- Trái Vải- Sầu Riêng.
Kệ, nghèo thì nghèo, ít ra cũng được :
Măn Vú Giải Sầu ! (cho thằng cha...)

Thằng con nhỏ năm nay cũng có phần….

Last edited by a moderator:

Yenbui54

Thành viên tích cực

“Quyết định sắm 1 mâm hoa quả như năm ngoái để cúng Giao Thừa năm Nhâm Thìn 2012 nầy cho cái thân gìa.
Năm nay cúng tết không phải chỉ cho riêng mình hưởng mà thằng con nhỏ cũng có phần…

Hồi xưa nghe thiên hạ biểu sắm Mãn Cầu- Dừa- Xoài- Đu Đủ để cúng, tui làm theo cũng mong được Cầu Vừa Xài Đủ.
Cúng hoài liên tiếp mấy năm, không thấy Vừa Đủ gì hết, năm nào cũng thiếu hụt.

Sau đó tui thay đổi chiến lược, tui mua Mãng Cầu , Xoài, Tulipe & Bagage(xe đạp). Ý tui là muốn Cầu Xài Líp Baga !
Cũng không thấy kết quả gì , mà còn thiếu hụt nặng thêm.

Năm nầy tui dứt khoát không nghĩ đến tiền ($$$$) nữa.
Lần này chơi bạo, sẽ lập 1 mâm trái cây sau đây để cúng:
Măng Cụt - Vú Sữa- Trái Vải- Sầu Riêng.
Kệ, nghèo thì nghèo, ít ra cũng được :
Măn Vú Giải Sầu ! (cho thằng cha...)

Thằng con nhỏ năm nay cũng có phần….

Luckyseafood ơi ! Bà xã tôi vừa xem cái bài viết của Lucky ,bả ấy nói "thằng quỉ sứ ".Bả ấy thích nhất câu ''Măn Vú Giải Sầu ",cười quá trời luôn .

Last edited by a moderator: