Vấn đề mang tiền theo khi xuất cảnh hiện nay

Mai Phuong

Thành viên mới
Chào các Anh Chị,
Gia đình em chuẩn bị qua Mỹ vào đầu tháng 8 này, em có vài thắc mắc này mong các anh chị tư vấn giúp em. Theo em biết hiện giờ mỗi người chỉ được mang 5000USD theo mà không cần khai báo, vậy còn vàng thì qui định như thế nào ạ, ngoài ra em có vài món nữ trang (vàng 18k, vàng trắng, nhẫn kim cương) thì em có cần phải khai báo không ạ?
Em cám ơn các anh chị rất nhiều, kính chúc mọi người nhiều sức khỏe.

langvuon

khoai nướng
Ðề: Vấn đề mang tiền theo khi xuất cảnh hiện nay

Chào các Anh Chị,
Gia đình em chuẩn bị qua Mỹ vào đầu tháng 8 này, em có vài thắc mắc này mong các anh chị tư vấn giúp em. Theo em biết hiện giờ mỗi người chỉ được mang 5000USD theo mà không cần khai báo, vậy còn vàng thì qui định như thế nào ạ, ngoài ra em có vài món nữ trang (vàng 18k, vàng trắng, nhẫn kim cương) thì em có cần phải khai báo không ạ?
Quy định của Ngân hàng nhà nước không cấm mang theo vàng, nữ trang khi xuất cảnh. Nữ trang thì ngoài số mang theo trên người thì mỗi loại không quá 5 chiếc (hoặc bộ). Vàng trang sức, vàng miếng, vàng nguyên liệu trên 300gr phải khai báo với HQ, nếu mang theo trên 1kg trở lên phải có giấy phép do Giám đốc Chi nhánh Ngân hàng Nhà nước tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương nơi cư trú cấp. Tuyệt đối không mang theo nữ trang trên 3 ly (hột xoàn, kim cương..v..v).

ziz

Support
Ðề: Vấn đề mang tiền theo khi xuất cảnh hiện nay

Chào các Anh Chị,
Bạn vào link sau tham khảo thêm nhé . Chúc vui vẻ .