vấn đề thử đàm

novolove

Thành viên tích cực
anh em xuất nhập cảnh cho em hỏi cái này là ba mẹ em đi khám sức khoẻ hôm 18/10 /2010 thì bị thử đàm và nhân viên ở bệnh viện ho đã lấy đàm 3 ngày và họ trã lại giấy chích ngừa màu vàng và 1 tờ giấy lấy đàm màu trắng vậy cho em hỏi là ba mẹ em phần khám sức khoẻ đã xong chưa hay vẫn phải chở kết quả gì nửa của bệnh viện chợ rẫy nữa mong anh em xuất nhập cảnh giải đáp cho chúc các anh mạnh khoẻ gặp nhiều may mắn

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: vấn đề thử đàm

anh em xuất nhập cảnh cho em hỏi cái này là ba mẹ em đi khám sức khoẻ hôm 18/10 /2010 thì bị thử đàm và nhân viên ở bệnh viện ho đã lấy đàm 3 ngày và họ trã lại giấy chích ngừa màu vàng và 1 tờ giấy lấy đàm màu trắng vậy cho em hỏi là ba mẹ em phần khám sức khoẻ đã xong chưa hay vẫn phải chở kết quả gì nửa của bệnh viện chợ rẫy nữa mong anh em xuất nhập cảnh giải đáp cho chúc các anh mạnh khoẻ gặp nhiều may mắn
Chào bạn,
Ba mẹ bạn đã thử đàm thì đương nhiên là phải chờ kết quả thử đàm rồi. Sau khi lấy đàm đủ 3 ngày, BVCR không nói bạn về chờ kết quả sao? Thông thường là sau khoảng 2 tháng thì có kết quả, còn hồ sơ nào bị alô sớm hơn 2 tháng thì e rằng đã bị lao phải uống thuốc. Bây giờ gia đình bạn phải chờ thôi. Chúc bạn & gia đình nhiều may mắn.

minh_thuy94

Thành viên tích cực

_ chào bạn ba mình cũng bị thử đàm đã lấy được 2 mẫu,nhưng 2 ngày nay ba mình lại lấy đàm không được, cho mình hỏi trước khi ba bạn đi lấy đàm thì ba bạn có cách nào lấy đàm được vậy ,chỉ mình với mình rất lo vì thứ 2 này ba mình lên thành phố để lấy đàm nữa nè.
Mình cám ơn trước nha
Thân mến.

nguoikhoso

Thành viên mới

Chào bạn, bạn đừng lo lắng quá , Ba bạn chi can uong nhiều nước (nhiều lần) vào chiều tối trước ngày di thử đàm,ăn thêm dậu phộng rang nhiều vô,buổi sáng thức dậy thì uống từ từ nửa lít nước rồi dến bệnh viện,đừng uống thuốc bậy bạ nghe ,tuy việc này hơi "vất vã" nhưng chủ yếu phải "hạ quyết tâm ,tự tin vào bản thân là được"..Hy vọng mọi diều tốt đẹp sẽ đến với mọi người thuộc "phái khổ sở" này.Thương