HƯỚNG DẪN XNC vé máy bay

thanhnguyen123

Thành viên tích cực
Chào ACE trong diễn đàn
Theo mình nghe nói,nếu mình đi máy bay nhiều lần và có đăng kí la member của 1 hãng hàng không thì khi đó mình cộng tất cả số miles mình đã đi thì mình sẽ được 1 vé free,cho hỏi sư thật có như vậy không và bao nhieu miles mới được vé free như vậy

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: vé máy bay

Việc là member cho các hãng hàng không đều có và tùy theo điều kiện mà bạn tham gia. Vietnam Airline với ba cấp Member Silver -Tital và Gold là điểm tích lũy cho từng chặng bay . VNA bay đi USA tháng 4 lần với hạng business là lên gold luôn :24::24:

thanhnguyen123

Thành viên tích cực

Tuỳ theo từng hãng máy bay mà biết bao nhiêu miles sẽ có thể đổi ra được những gì, vào trang web của hãng máy bay xem chi tiết, có thể cộng tất cả số miles của chung các thành viên trong gia đình lại để đổi lấy vé miễn phí, nhưng thường vé này chỉ cho bay vào mùa low season thôi, có nhiều chương trình miễn phí như hotels, thuê xe, mua hàng giãm giá, nâng cấp vé lên thành business class...v.v.

Nên apply vào members, cũng có ngày sử dụng, hãng máy bay dùng nó là để dụ khách hàng bay cùng 1 hãng, không chuyễn đổi sang những hãng máy bay khác dù giá có rẽ hơn đôi chút. Tôi đã từng đổi 4 vé miễn phí đi du lịch nước ngoài của hãng Korean airlines.
Xin Chào
Cảm ơn anh asm va anh phuthohoa,em có vao website xem nhưng không biết cách xem với lai tiếng anh cũng han chế,bx thì không có thời gian nên cũng không rõ về vấn đề đổi vé.Hiện tại tổng số miles của bx em đi là hơn 73 ngàn,còn của con gái chì hơn 12 ngan miles thôi,cho em hỏi bao nhiêu miles thì minh đổi được vé,nếu tính ra tổng số miles mà bx em bay la hon 100 ngàn nhưng lúc đầu hình như không đăng kí member.Xin cảm ơn

tuandoan

8 Đoàn !

Xin Chào
Cảm ơn anh asm va anh phuthohoa,em có vao website xem nhưng không biết cách xem với lai tiếng anh cũng han chế,bx thì không có thời gian nên cũng không rõ về vấn đề đổi vé.Hiện tại tổng số miles của bx em đi là hơn 73 ngàn,còn của con gái chì hơn 12 ngan miles thôi,cho em hỏi bao nhiêu miles thì minh đổi được vé,nếu tính ra tổng số miles mà bx em bay la hon 100 ngàn nhưng lúc đầu hình như không đăng kí member.Xin cảm ơn
Chào Bạn,
Kể từ khi đăng ký thẻ thành viên Skypass của Korean air, để được hưởng vé máy bay miễn phí cho loại vé hạng Economy như sau: Từ mỹ đi các nước đông nam Á như sau:

Mùa thấp điểm trong năm 2011 là: 85.000 miles, mùa cao điểm là :125.000 miles.
Note: Skypass có thời hạn trong vòng 10 năm.
- Sorry hum wa nhìn hong kỷ Southeast & Southwest giống nhau quá nên bị mistake.
Tham khảo link dưới. Thân chào
http://www.koreanair.com/local/na/gd/eng/sp/rm/eng_sp_rm_ka03.jsp

Chỉnh sửa cuối: