việc làm tại san jose

doannguyen29

Thành viên mới
Hi, bạn F4ChoDaiCo, mình muốn hỏi thăm bạn về việc làm ở công ty mà bạn đã đề cập đến trong bài viết trước đây( bài viết đã post lâu rồi mà bây giờ mình mới đọc được), cái công việc liên quan đến IT. Không biết bây giờ còn cần người không vậy? Mình hỏi thăm dùm người bạn, he cũng mới qua Mỹ, phải làm việc cho cty của VN, làm overtime cũng không được trả thêm tiền nữa, nói chung là tiền lương không xứng đáng với việc mình làm. Nếu được thì bạn cho mình địa chỉ email của bạn để tiện trao đổi thông tin nha, vì mình cũng không rõ công việc mà bạn mình đang làm cho lắm. Thanks.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: việc làm tại san jose

Hi, bạn F4ChoDaiCo, mình muốn hỏi thăm bạn về việc làm ở công ty mà bạn đã đề cập đến trong bài viết trước đây( bài viết đã post lâu rồi mà bây giờ mình mới đọc được), cái công việc liên quan đến IT. Không biết bây giờ còn cần người không vậy? Mình hỏi thăm dùm người bạn, he cũng mới qua Mỹ, phải làm việc cho cty của VN, làm overtime cũng không được trả thêm tiền nữa, nói chung là tiền lương không xứng đáng với việc mình làm. Nếu được thì bạn cho mình địa chỉ email của bạn để tiện trao đổi thông tin nha, vì mình cũng không rõ công việc mà bạn mình đang làm cho lắm. Thanks.
Sorry bạn doannguyen29, hôm nay mới đọc message của bạn. Công ty mình đã tuyển được kỹ sư lập trình Delphi được hơn nửa năm nay rồi. Hiện tại mình cũng chưa thấy có position nào available cả. Nếu có thì mình sẽ đăng XNC ngay. Các công ty ở Mỹ đa số là hàng năm họ đều nói nhân viên làm review và sẽ tăng lương từ 3% đến 5%. Số tăng đó không phải gọi là tăng lương mà họ gọi là Cost of Living. Như bạn biết đó, mỗi năm đến tháng 12 là Insurance nhà, insurance xe, utilities,internet... tất cả đều tăng vài phần trăm, vì vậy mà lương của mỗi năm cũng phải tăng theo để cover được phần inflation đó chứ. Nếu công ty không tăng lương và cũng không làm review cho bạn tức là họ cheap đó thôi. Chỉ có 1 cách là nhảy công ty khác nếu có trình độ thì mới có hy vọng lương cao hơn chút. BẠn có thể đòi hỏi nhưng phải tuỳ cơ ứng biến, gặp xếp khó thì cũng bị cho nghỉ việc thì còn nguy hơn nữa. Công ty mình của Mỹ 100% nên mỗi năm phòng Finance Dept đều có review và tự động tăng lương, không phải đòi hỏi gì cả.
Bạn hỏi thử bạn của bạn có kinh nghiệm về Software development WAMP/LAMP, mobile development (iPhone/iPad/Android) không thì hy vọng trong tương lai cty mình sẽ có tuyển thêm thì mình sẽ cho bạn biết ngay.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: việc làm tại san jose

Hi doannguyen29,

Bạn của bạn có còn đang kiếm việc làm không? Mình có việc PHP/MYSQL ở San Francisco (1 position full time) và ở San Jose (1 position part time). Lương khoảng $65/hr nhưng khi bạn đi phỏng vấn thì tuỳ theo trình độ, bạn của bạn có thể thoả thuận lương cao hơn chút xíu là được. Nếu bạn của bạn còn đang kiếm job thì PM cho mình ở đây nhé, mình sẽ cho bạn số điện thoại của phòng HR nha. Mình log in vào mỗi ngày.