Video hướng dẫn đăng ký gọi miễn phí Whistle

Thành

Thích đủ thứ ...
Video hướng dẫn đăng ký gọi miễn phí đi Hoa Kỳ bằng chương trình Whistle.
Quý vị có thể sử dụng chương trình này để gọi cho NVC để check Case Number, hồ sơ của mình và cũng có thể sử dụng để gọi trực tiếp cho người thân bên Hoa Kỳ miễn phí.

Cuộc gọi bằng Whistle có thể sử dụng trên máy tính, các loại Phone thích hợp có kết nối với đường truyền internet, hoặc Wifi...
Cuộc gọi miễn phí Whistle chấp nhận 1 lần gọi tối đa là 20 phút, sau 20 phút sẽ tự động ngắt kết nối, nếu muốn gọi tiếp thì chúng ta chỉ cần bấm tiếp và gọi thêm 20 phút nữa, cứ thế mà gọi cả ngày :24: (đã test gọi 3 lần 60 phút) chất lượng cuộc gọi tạm ổn, còn tuỳ vào đường truyền Internet.

Video bên dưới là hướng dẫn cách cài đặt và đăng ký. Quý vị nào có thắc mắc, vui lòng post vào đây để được hướng dẫn. Chúc tất cả Thành công !

A,C,E nào đã thành công, vui lòng giúp gọi check dùm cho những hồ sơ của A.C.E ở xa không có điều kiện...

Xin trân trọng cảm ơn !

Hướng dẫn gọi phone vào NVC: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=81007#post81007

Chương trình Whistle Download tại link sau: https://www.whistlephone.com/whistles

Xem màn hình lớn hơn tại link sau: http://www.youtube.com/watch?v=lYIUoBgv3U8&feature=player_embedded

[YOUTUBE]lYIUoBgv3U8[/YOUTUBE]​

Hướng dẫn kỹ thuật

Lần đầu khởi động Whistle Phone, bạn nhấn Create a Whistle Account để tạo tài khoản miễn phí.
Ở hộp thoại hiện ra, bạn điền họ tên (Full Name), email, mật khẩu, rồi nhấn I Agree – Signup.
Tiếp đến, bạn chọn giới tính (Gender), năm sinh (Birth Year), quốc gia (Country) và nhấn Continue. Sau cùng, bạn nhấp vào liên kết Click here if you don’t have an area code preference, đăng nhập hộp thư để kích hoạt tài khoản vừa tạo.
Sau khi nhấp vào liên kết kích hoạt trong thư, trang web hiện ra sẽ cung cấp cho bạn một số điện thoại riêng để sử dụng trong Whistle Phone tại mục Whistle Number. Những thành viên cùng sử dụng Whistle Phone có thể gọi điện cho nhau thông qua mã số Whistle Number.

Giao diện Whistle Phone được thiết kế rất đơn giản với các phím số như một chiếc điện thoại. Bạn chỉ việc nhấn số điện thoại cần gọi rồi chọn phím CALL màu xanh. Sau đó, bạn chỉ việc chờ cho người nhận nhấc máy là có thể trò chuyện.
Nếu muốn gọi thêm một số điện thoại khác, bạn nhấn nút LINE 2 rồi nhập số vào rồi nhấn CALL. Khi gọi điện cùng lúc hai người, bạn nhấn LINE 1 và LINE 2 để chuyển đổi giữa hai cuộc gọi.
Nếu muốn tạo cuộc hội thoại với nhóm ba người, bạn nhấn 3-way, lần lượt nhập vào các số điện thoại rồi nhấn CALL. Khi muốn ngắt cuộc gọi, bạn nhấn phím END.
Dù miễn phí song chất lượng cuộc gọi của Whistle Phone khá tốt, đáp ứng nhu cầu gọi điện sang Mỹ trò chuyện cùng người thân.

Phoenix2002

Thành viên mới
Ðề: Video hướng dẫn đăng ký gọi miễn phí Whistle

Xin các a, c vui lòng chỉ giúp sao tôi load ctrình naỳ về nhưng k có setup, không vào tạo account được ah.

Rất cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Xin các a, c vui lòng chỉ giúp sao tôi load ctrình naỳ về nhưng k có setup, không vào tạo account được ah.

Rất cảm ơn
Bạn nên xem lại mình đang sử dụng Hệ điều hành gì, Phải download bản phù hợp với Hệ điều hành đó, sau đó thử setup lại xem sao nhé :6:

Chú ý: Nếu có vấn đề trong quá trình tải xuống máy bạn có thể:
Thử tải lại bằng liên kết thay thế:
Hoặc cấu hình lại máy tính của bạn (Với một số phiên bản Windows, có thể đã được cấu hình để chặn lại quá trình download của bạn.)

thangben

Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi.. sao mình chỉ gọi đc 20' rồi sau đấy ko gọi tiếp đc nữa. bấm thử lại các kiểu nhưng đều ko đc.
bạn làm thế nào mà gọi đc những 3 lần 60' lận vậy =,=