Xin Bác Vha08 hướng dẫn

Đăng Ngọc

Thành viên mới
Kính chào Bác Vha08
Con tên Phúc , sinh 1996, giới tính nam . Hồ sơ diện F4 - năm 2009
- Dự kiến tương lai sẽ định cư tại Garland,Dallas,Texas .
- Trình độ Anh ngữ căn bản , đang tiếp tục học thêm .
- Dự kiến tháng 8/2018 Con sẽ tốt nghiệp đại học chuyên ngành Hóa dầu .
Do thời gian chờ đợi mở hồ sơ còn dài - Theo lịch visa : Trên 5 năm- Nên con rất mong Bác tư vấn giúp con một số ý sau ..để con có kế hoạch học đúng hướng và thuận lợi khi sang đến nước Mỹ .
1/ Sau khi tốt nghiệp đại học , con có nên đi làm ở các công ty lọc hóa dầu , các kho xăng dầu ,hóa nghiệm ..tại VN để tích lũy kinh nghiệm và chứng thực quá trình làm việc để thuận lợi khi xin việc tại nơi định cư - sau này ?
2/ Không đi làm , dành thời gian để chuyên luyện Anh ngữ , học thêm một văn bằng đại học để hỗ trợ và phát triển cho chuyên nghành hóa dầu sau này .
3/ Nếu con có điều kiện có nên du học thạc sĩ chuyên nghành hóa dầu tại Mỹ . Có giúp ích gì cho con khi xin việc sau này không ?
Con rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ hướng dẫn của Bác . Nếu con hỏi gì không đúng , kính mong Bác thứ lỗi ! Con cảm ơn Bác rất nhiều .

foreveralone

Thành viên tích cực
Chào em
Anh sẽ cho em 1 ý kiến theo quan điểm cá nhân anh.
Theo anh thì em nếu dc thì làm phương án 3 là tốt nhất. Công ty Mỹ đa phần họ vẫn tin tưởng vào bằng cấp ở Mỹ hơn nên kiếm dc cái master bên Mỹ vừa nhanh vừa dễ kiếm dc job hơn
Nếu ko dc thì làm phương án 1, đi làm kiếm tiền xài, học thêm tiếng anh, sống vui vẻ và trân trọng thời gian ở vn. Em qua đây với bằng vn thì rất khó kiếm job nha.
Phương án 2 thì dở nhất trong 3 cái vì học tiếng anh cũng ko cần tập trung học đến 5 năm như vậy. Còn bằng cấp khác thì ko khả thi đâu. Ngoài ra còn 1 điều nữa là hoá dầu ko dễ kiếm job ở Mỹ.

Đăng Ngọc

Thành viên mới
Kính gởi Anh Foreveralone:
Em xin cảm ơn Anh đã dành thời gian tư vấn cho trường hợp của em .Em sẽ nghe Anh " Sống vui vẻ và trân trọng thời gian ở VN" Kính chúc Anh và Gia đình luôn vui khỏe , nhiều hạnh phúc .

none.9730

Thành viên mới
Kính gởi Anh Foreveralone:
Em xin cảm ơn Anh đã dành thời gian tư vấn cho trường hợp của em .Em sẽ nghe Anh " Sống vui vẻ và trân trọng thời gian ở VN" Kính chúc Anh và Gia đình luôn vui khỏe , nhiều hạnh phúc .
Chào em! Em sinh năm 1996 thì nay đã 22t rồi và hồ sơ f4 2009 thì tới lúc đó chắc đã quá tuổi đi theo rồi, có lẽ nên em lo việc học và làm việc ở vn đi. Còn đi được hay không thì hẵng khi nào đến mỹ hãy tính. Ở mỹ luôn có nhiều cơ hội cho tất cả ai có cố gắng.