HƯỚNG DẪN XNC Xin chào

trinhlehaselton

Thành viên mới
Xin chào các Anh( chị). Cho em hỏi em dự định về Việt Nam. Nhưng không biết La em có Cần làm giấy tờ gì trước khi chuẩn bị về không. Em là du học sinh. Hiện em đã kết hôn. Em vừa có thẻ xanh 2 năm. Em Cần phải trình những giấy tờ gì khi qua Hải quan Việt Nam. Rồi khi em trở về em phải Cần giấy tờ gì trình cho Hải quan Mỹ.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Xin chào

Xin chào các Anh( chị). Cho em hỏi em dự định về Việt Nam. Nhưng không biết La em có Cần làm giấy tờ gì trước khi chuẩn bị về không. Em là du học sinh. Hiện em đã kết hôn. Em vừa có thẻ xanh 2 năm. Em Cần phải trình những giấy tờ gì khi qua Hải quan Việt Nam. Rồi khi em trở về em phải Cần giấy tờ gì trình cho Hải quan Mỹ.
Chào bạn,
Khi về Việtnam bạn chỉ cần trình passport Vietnam cho Hải Quan với điều kiện còn hạn, khi qua Mỹ thì bạn chỉ cần trình Thẻ xanh cho HQ Mỹ, chỉ như vậy thôi. Thân chào

trinhlehaselton

Thành viên mới

Em cảm ơn Anh. Em định về mà em lo lúc trở lại Hải quan Mỹ làm khó. Lúc còn là du hoc sinh Hải Quan hỏi đủ thứ như là hỏi cung vậy đó.

Thành

Thích đủ thứ ...

Em cảm ơn Anh. Em định về mà em lo lúc trở lại Hải quan Mỹ làm khó. Lúc còn là du hoc sinh Hải Quan hỏi đủ thứ như là hỏi cung vậy đó.
Còn là Du học sinh thì khác với Thuờng trú nhân ah nhen. Có thẻ xanh nhập cảnh vào Hoa Kỳ sẽ dễ dàng hơn, với điều kiện đừng đi quá lâu mà không có lý do. :1: