Xin chú tư vấn cho cháu về việc học ESL tại CC

Nga Vu

Thành viên mới
Thưa chú, cháu qua Mỹ theo dạng F1, cháu vừa qua Mỹ ngày 5/1/14 tiểu bang Arizona. Cháu có test cho ESL, và cháu dc xếp vào lớp level 4, sau lớp transitional. Khoá học kéo dài 4 tháng và cháu phải đóng hết 3900$. Cháu rất muốn rút gọn thời gian học ESL để giảm bớt tiền học, chú có cách nào giúp cháu ko ạ? Hiện tại cháu đang nghĩ là trong vòng 4 tháng cháu sẽ học ESL song song với ôn IELTS, cháu ko biết là nếu có bằng IELTS cháu có phải học khoá Transitional và thi Compass test nữa ko? :2:

anhthicai

Thành viên mới
Ðề: Xin chú tư vấn cho cháu về việc học ESL tại CC

Add Skype mình vào nhé.
I hope this will be helpful for you!!

quinguyensi

Thành viên mới

Mình qua du lịch được 1 tháng rồi, đang chờ giấy tờ để apply vào CC và xin chuyển diện visa.

Mong mọi người giúp thông tin về việc học tiếng anh ESL chuẩn bị trong thời gian chờ đọi.

Visa du lịch phải có ý định kép - có nghĩa là mình phải khai là du lịch tham quan trường để nộp đơn xin học trong mẫu DS 160 thì khả năng được chấp thuận cho chuyển từ B1 qua F-1 mới cao. CÒn trong DS 160 mà mình khai thăm thân nhân hay du ngoạn thì xác xuất từ chối rất cao chỉ phí tiền và thời gian

Cách hay nhất là xin học xong quay về Việt Nam xin visa mới nếu ý định lúc đầu chỉ là thăm thân nhân