Xin chú Vh08 chỉ dẫn kế hoạch học tập

tmmars

Thành viên mới
Cháu chào chú VH08.
Cháu năm nay 22 tuổi, sống tại Malden, MA
Cháu đang học mùa thứ nhất tại Bunker Hill CC ngành Accounting. Cháu đang học lớp ENG 095, MAT 181, CIT 110. Lớp học của mùa sau cháu được advisor khuyên là Principle of Accounting I , College Writing I, Business Law I và Macroeconomics
Cháu muốn sau khi học 2 năm tại đây sẽ chuyển đến 4 year college là Umass. Cháu nghe nói là nếu muốn chuyển đi thì phải xem trường mình muốn đến yêu cầu những lớp nào trong ngành của mình dể mình phải học truoc có phải vậy không ạ.
Hay minh cần phải lên kế hoạch như thế nào để chuẩn bị cho việc transfer
Cháu cảm ơn.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chú Vh08 chỉ dẫn kế hoạch học tập

Cháu chào chú VH08.
Cháu năm nay 22 tuổi, sống tại Malden, MA
Cháu đang học mùa thứ nhất tại Bunker Hill CC ngành Accounting. Cháu đang học lớp ENG 095, MAT 181, CIT 110. Lớp học của mùa sau cháu được advisor khuyên là Principle of Accounting I , College Writing I, Business Law I và Macroeconomics
Cháu muốn sau khi học 2 năm tại đây sẽ chuyển đến 4 year college là Umass. Cháu nghe nói là nếu muốn chuyển đi thì phải xem trường mình muốn đến yêu cầu những lớp nào trong ngành của mình dể mình phải học truoc có phải vậy không ạ.
Hay minh cần phải lên kế hoạch như thế nào để chuẩn bị cho việc transfer
Cháu cảm ơn.
em lên gặp advisor nói họ là em dự định học transfer lên Umass thì họ sẽ nói cho em biết nên học những môn nào thôi