xin chu Vha08 giup chau a, hồ sơ F4

quynhvo1991

Thành viên mới
Con chào chú và các anh chị trên diễn đàn.
Gia đình con gồm 4 người (ba, mẹ, con và em gái). hiện tại gia đình con đang chờ nhận visa và dự định sẽ đi qua Riverside, CA vào cuối tháng 7 tơí.
con đang theo học bác sĩ răng hàm mặt năm thứ ba, và con dự định sẽ theo hoc ngành nursing. trình độ anh văn của con trung bình, con chưa đăng kí kì thi anh văn nào. thưa chú, chú cho con hỏi là nếu muốn học nurse thì con có cần nộp đơn đăng kí trước không ạ và những môn con học ở đây có thể được xem xét khi đăng kí học không ạ? con xin cám ơn ạ

Ðề: xin chu Vha08 giup chau a, hồ sơ F4

Cháu muốn làm nha sĩ mà, tại sao lại chuyển ngành. Sợ không theo nổi hay sao? Tín chỉ 3 năm học ở Việt Nam đựoc chấp nhận ở Mỹ mà. Nếu nhắm không kham nổi thì có thể chon Dental Hygienist việc làm nhàn hơn nurse, lưong cũng không thua kém. Tín chỉ 3 năm học ở VN, học thêm 2 - 3 năm nữa là xong thôi.

quynhvo1991

Thành viên mới

Dạ thưa chú, hiện tại chương trình học của con là theo học phần, không hoc tín chỉ. Con học năm ba nên chưa đươc hoc vô chuyên ngành nha, chỉ mới học những môn căn bản bên đa khoa như giải phẫu, vi sinh, sinh lí,...con không biết là điểm những môn này có được chấp nhận không, những môn này con được khá. chú chỉ giúp con địa chỉ để con có thể xem lại điểm những môn học của mình, biết môn nào cần phải học lại với ạ.
Dạ con thích ngành nha, nhưng theo con được biết thì y và nha là hai ngành đắt nhất ở Mỹ nên con cũng rất phân vân. với lại thời gian học ra bác sĩ có thể là 12 năm, nghe cũng sợ.
Dạ, con thấy chú đề cập là con "học thêm 2-3 năm nữa là xong" nên cũng thấy mình còn cơ hội với ngành nha này, con cũng muốn tìm hiểu thêm, mong chú giúp con ạ. Hiện tại con phân vân nhất là ngành học của con, khi qua Mỹ thì phải hoc lại từ đầu và trong một thời gian khá dài và vấn đề học phí, nên con chọn y tá. Chú tư vấn giúp con ạ
Con cám ơn chú nhiều ạ. chúc chú ngày mới vui vẻ

quynhvo1991

Thành viên mới

con chào chú ạ,
con sẽ qua ớ tại Riverside, California. Chú chỉ giúp con các trường về nha và y tá ớ đây ạ. con không biết nếu cuối tháng 7 qua thì có kịp cho hai chị em con đang kí nhập học không ạ? con cám ơn chú.

3 năm học nha ở Việt Nam, tôi đâu có biết cháu học những lớp nào rồi. Dental hygienist chương trình học có 2 năm AS, 4 năm BS, cũng có người lấy master (MS). Cháu chọn chương trình nào?

AS thì Riverside community college, BS & MS thì trường tư và UC system

Cháu lấy BS in Dental Hygiene trước (tất cả các lớp đã học ở VN đều được tính ngoại trừ chính trị đảng công sản), nếu vẫn còn ham học thì học nha luôn, còn không thì đi kiếm việc làm (Tôi nói 2-3 năm là bằng BS)

quynhvo1991

Thành viên mới

Dạ, con cám ơn chú. Những môn học của con thì con chờ xin bảng điểm ở trường rồi nhờ chú xem giup sau được không ạ.
Con có tìm hệ thống trường của UC mà không thấy chương trình học BS ngành này ạ. Nên con cũng không biết yêu cầu đăng kí nhập học. Nếu mấy tín chỉ họ yêu cầu mà mình không có thì phải học CC để lấy hay sao ạ.
Con cám ơn chú