Xin giúp đỡ trường hợp em trai dưới 24 tuổi nhưng cha mẹ không có income

trungtin2010

Thành viên tích cực
Em trai em nó dưới 24 tuổi có income ít khai thuế single. Năm vừa rồi bố mẹ không có income thì phải khai FAFSA thế nào ạ?
Còn em trên 24 tuổi, là sinh viên độc lập, khai cả bố mẹ vào hồ sơ thuế năm rồi cũng như FAFSA, không gặp trở ngại gì.
Liệu em có thể khai em trai em lệ thuộc tài chính vào em được hay không? Xin cám ơn cả nhà.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ trường hợp em trai dưới 24 tuổi nhưng cha mẹ không có income

Em trai em nó dưới 24 tuổi có income ít khai thuế single. Năm vừa rồi bố mẹ không có income thì phải khai FAFSA thế nào ạ?
Còn em trên 24 tuổi, là sinh viên độc lập, khai cả bố mẹ vào hồ sơ thuế năm rồi cũng như FAFSA, không gặp trở ngại gì.
Liệu em có thể khai em trai em lệ thuộc tài chính vào em được hay không? Xin cám ơn cả nhà.

- em trai bạn lúc điền FAFSA thì ghi là independent thôi (ko phải cứ dưới 24 tuổi là bắt buộc phải là dependent đâu bạn), nó sẽ có 1 muc hỏi thông tin bố mẹ bạn nhưng ko bắt buộc, bạn có thể trả lời là "No"
- Còn bạn nếu khai bố mẹ vào hồ sơ thuế thì lúc khai thì mục household ghi là 3. Bạn có thể khai em của bạn vào nhưng tôi thấy nó cũng ko cần thiết lắm

trungtin2010

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã trả lời. Nhưng nó có mục hỏi mình có sinh trước ngày 1/1/1992 hay không. Em trai mình sinh sau ngày này thì là dưới 24 tuổi người ta sẽ căn cứ ngày tháng năm sinh để xác định quy vào diện Độc lập hay Lệ thuộc rồi. Làm sao mà ghi đại được hả bạn?

foreveralone

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã trả lời. Nhưng nó có mục hỏi mình có sinh trước ngày 1/1/1992 hay không. Em trai mình sinh sau ngày này thì là dưới 24 tuổi người ta sẽ căn cứ ngày tháng năm sinh để xác định quy vào diện Độc lập hay Lệ thuộc rồi. Làm sao mà ghi đại được hả bạn?
mình có đứa em dưới 24 tuổi, ba mẹ mình cũng ko có đi làm, và mình cũng mới khai FAFSA cho nó cách đây 1 tuần ma đâu có j, cung khai là independent roi lúc nó hỏi có mún inform thông tin ve parent ko thi minh chọn "no", chọn yes thi cung dc mà mắc công tốn thời gian
Mà nếu nó có hỏi về cha mẹ bạn thì cũng đâu có j khó, thì khai ba mẹ ko có khai thuế "not going file" thôi chứ dâu có j đâu