Xin giúp đỡ về xin tiền học.

thait803

Thành viên mới
Chào các bạn, mình hiện tại đã ở Mỹ được 6 tháng ( mình ở cali, học ở Oảnge Coast College) và đang xin financial aid, dự định cho khóa mùa Fall 2013. Nhà trường đã nhận được đơn của mình và đòi thêm về giấy thuế của mình và bố mẹ, nhưng gia đình mình hiện tại chưa có ai có việc làm và chưa khai thuế ở Mỹ bao giờ, vậy thì giờ phải làm sao? Họ còn đòi thêm giấy dependent nữa, cái đó là gì và làm sao để có được nó. Đây là lần đầu mình xin financial aid nên, mong các bạn tận tình giúp đỡ.
P/s: mình mún hỏi là nhà trường có thể check acc ngân hàng của bố mẹ mình không? trong tài khoản của bố mẹ mình có tiền, nên rất lo là họ sẽ không cho tiề học.:2:

Ðề: Xin giúp đỡ về xin tiền học.

Ban khong can nop giay thue cua ba me. Khi dien application, ban chi can de income tax la "0" and not going file. Con giay dependent ban co the print tren website cua truong or den fincancial aid office and hoi, ho se dua cho ban. Ban lay don do ve fill thong tin, ki ten va dua parents ki ten. Sau do nop lai cho truong. Ban nen check banner account thuong xuyen de update thong tin.

tomato_tihon2712

Thành viên mới
Ðề: Xin giúp đỡ về xin tiền học.

Ban khong can nop giay thue cua ba me. Khi dien application, ban chi can de income tax la "0" and not going file. Con giay dependent ban co the print tren website cua truong or den fincancial aid office and hoi, ho se dua cho ban. Ban lay don do ve fill thong tin, ki ten va dua parents ki ten. Sau do nop lai cho truong. Ban nen check banner account thuong xuyen de update thong tin.
Mình mới qua california đuợc 1 tuần và cũng dự định sau này theo học OCC, mình 20 tuổi được mẹ bảo lãnh sang. Mẹ mình ở đây được 2 năm rưỡi và đang đi làm nail. Cho mình hỏi mình có xin được tiền FAFSA cho mùa học năm nay không vì mình nghe nói phải là resident của tiểu bang mới được cho tiền học.