xin giup do, ngày 5.12 này fong vấn

NguyetHoang

Thành viên tích cực
Ðề: xin giup do, ngày 5.12 này fong vấn

Chị gaubuxu đừng buồn hiu nhe :). Giờ chị nghe theo lời chú khuyên đi. Chú có uy tín và là người hiểu biết về giáo dục Mỹ,em nghĩ chú có 1 con đường để hướng dẫn cho chị cách tốt nhất.
Như chú đề cập ở trên,chú chỉ ưu tiên cho những bạn học sinh phải apply vào DH Mỹ ( DH Mỹ thủ tục apply phải chuẩn bị nhiều bước,chẳng hạn như viết admission essay,personal statement, mất nhiều thới gian,mỗi năm hầu hết các truong DH đều tuyển sinh 1 mùa, nhiều lắm là 2 mùa, do đó thời gian của các bạn ấy đều rất sít sao). Chị thật tâm muốn qua du học cao học ( lấy bằng MBA),chị hãy thi TOEFL lại và thi GMAT. Người ta tuyển sinh, lấy một mức english proficiancy nhất định chắc người ta có lý do ( chẳng hạn, IELTS total 7.0, no skills under 6.0 ), là cho thấy người này đọc nghe viết nói được,có thể ngồi trên giảng đường nghe GV nói được,đọc sách hiểu được nhưng còn chậm,còn nghe hông rõ. Em nghĩ khoảng 1,2 tháng sau sẽ dần dần bắt kịp.
Chị muốn qua học ESL ( lợi và hại của việc học này đối với du học sinh ra sao thì để những ACE có kinh nghiệm hơn chia sẻ) cũng được chị,em đưa link của bạn duhocmy cho chị coi rồi đó,bạn ấy cũng có visa.Theo như lời chú nói,ESL mở lớp rất thường xuyên,do đó,có trễ lần này,mình vẫn còn lần khác để dk mà. Chị hãy bỏ thời gian chừng 1 tuần thôi. 1 tuần là đủ để chị đọc hết 11 trang trong mục Du Học Hoa Kỳ, lúc đó chị sẽ có nhiều vấn đề để chuẩn bị hơn đó.
Giờ lịch VISA tháng 12 thời điểm hiện tại đã kín,chị ráng chờ 1 2 ngày nữa để canh me dk nhé.
Phí SEVIS chị mượn visa or mastercard của ng thân đóng cũng được,hoặc vào chuyển khoản nhờ chú VHA08 đóng dùm
Em chúc chị nhiều may mắn

gaubuxu

Thành viên mới

hi,nếu mà thi Toeft lại với gmat lại thì chẳng mất công mình qua dịch vụ làm gì, tới đó thì avăn pro quá rồi , đọc web trường hay của ice, hay uscis đều được....===> visa gần như đậu hết

tình hình của mình là tự học toeft và gmat, ngay cả viết luận mình cũng tự học nốt, chỉ có speaking là tìm bạn lên spkye chat thôi. Giáo trình Gmat ở VN hok có nhiều, baron, offical là nhiều nhất. Mình quyết định đi và lại nhiều rồi, thôi qua sớm nhồi av và có đk học gmat, nhân tiện apply. Hix, tình hình của mình vậy đó, time là vàng nữa mói đau, chứ mình đâu có muốn....

thấy chú ko trả lời, mà ko có thẻ master sẵn, mình mò vô trang http://www.ice.gov/sevis/i901/wu_instr.htm xem , các bạn có thể tới WESTERN UNION BANK để trả tiền, hihi, còn ngân hàng này nằm ở đâu tại tỉnh thành của bạn thì vô google gõ ( đa số mượn trụ sở của eximbank đó ) . Rồi 3 ngày sau vô https://www.fmjfee.com/ check thông tin, và in cái confirmation page. Nói chung là tới Western Union Bank hỏi họ cho kỹ

p/s: thời đại này thông tin ko thiếu nhưng chủ yếu ko biết cách tìm kiếm thông tin, hix hix

mimosa

Thành viên tích cực

Chị gaubuxu giống em. Anh văn cùi bắp quá nên tìm kiếm thông tin gì về trường cũng khó. Nhiều lúc lên web của trường mò mò 1 hồi xong cuối cùng chả thu thập được thông tin j.:20:

gaubuxu

Thành viên mới

cho mình hỏi mình mình đã điền ds160 và submit ở tp HCM mà hết chỗ phỏng vấn rồi. mình có thể chuyển ra Hà Nội phỏng vấn được ko ? và mình phải làm sao với cái Ds160 ở tp HCM đây.
ĐÃ CÓ CÂU TRẢ LỜI, HEHE
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_4401.html

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Mới mở tối hôm nay nè chị,hi vọng chị vào diễn đàn lần nữa hay check niv appointment ở HCM rồi đặt lịch hẹn,đi ra HN thì xa và tốn chi phí :(

gaubuxu

Thành viên mới

vì khi đó chị đã được Tdd book lich ngay 5.12 mà đổi qua HN chị hem biết làm sao hết, cái giấy hẹn cũng ko có, confirmation id trên giấy hẹn cũ ko có lấy đâu ra book cái mới. Mò chặp thì vô được trang http://hochiminh.usconsulate.gov/niv/tips.html
có thể lấy lại giây hẹn phỏng vấn, trong đó có confirmation id cũ mới có thể cancel và đặt lịch mới được
hên là sao bữa nay có nhiều chỗ trống ở TPHCM, vậy là book được rồi

Khúc này tự tin lên rồi ko còn phụ thuộc ai nữa. và có thể cancel hợp đồng bên TDD
mà mình bị TDD hù lấy lại i-20 nếu cancel vì nó nói i-20 là nó xin....vô lý quá...mình là cái người đi uỷ quyền cho nó, nó nhận tiền, thì nó phải làm theo những gì mình yêu cầu là lấy i20 cho mình, xong việc thì ko có lý gì nó vừa cầm ị tiền và i20 bỏ chạy....QUÁ VÔ LÝ VÀ LỪA BỊP KHÁCH HÀNG

chú vhao8 trước đó bày mình gọi lên TDD chửi mà khúc đó chưa có hiểu + sợ nữa nên đâu có dám đâu.
Sau khi ra ngoài chơi 1 lúc, lục tìm tài liệu đọc đọc http://www.ecolaw.vn/vi/node/133
mấy bạn nào bị nó hù như vậy thì yên tâm nhé, đọc phần quyền và nghĩa vụ đó, mà tốt nhất là đọc hết lun đi

Rồi mình gọi qua trường phàn nàn và được advisor hướng dẫn + help

Sắp tới mình sẽ giải quyết êm đẹp với TDD ( kể với các bạn sau, chắc đem theo máy thu âm để " làm bằng chứng trước toà quá") hihi

Rút ra bài học nhớ đời cho bản thân
và hơn hết, cảm ơn chú Vha08 ( ko biet ten that cua chu) mà cháu tự tin, làm chủ được mình, tiếc là ko thể chửi om xòm cái bà TDD cho đã đời
goodnight ^^

nhocyuka

Thành viên mới

vì khi đó chị đã được Tdd book lich ngay 5.12 mà đổi qua HN chị hem biết làm sao hết, cái giấy hẹn cũng ko có, confirmation id trên giấy hẹn cũ ko có lấy đâu ra book cái mới. Mò chặp thì vô được trang http://hochiminh.usconsulate.gov/niv/tips.html
có thể lấy lại giây hẹn phỏng vấn, trong đó có confirmation id cũ mới có thể cancel và đặt lịch mới được
hên là sao bữa nay có nhiều chỗ trống ở TPHCM, vậy là book được rồi

Khúc này tự tin lên rồi ko còn phụ thuộc ai nữa. và có thể cancel hợp đồng bên TDD
mà mình bị TDD hù lấy lại i-20 nếu cancel vì nó nói i-20 là nó xin....vô lý quá...mình là cái người đi uỷ quyền cho nó, nó nhận tiền, thì nó phải làm theo những gì mình yêu cầu là lấy i20 cho mình, xong việc thì ko có lý gì nó vừa cầm ị tiền và i20 bỏ chạy....QUÁ VÔ LÝ VÀ LỪA BỊP KHÁCH HÀNG

chú vhao8 trước đó bày mình gọi lên TDD chửi mà khúc đó chưa có hiểu + sợ nữa nên đâu có dám đâu.
Sau khi ra ngoài chơi 1 lúc, lục tìm tài liệu đọc đọc http://www.ecolaw.vn/vi/node/133
mấy bạn nào bị nó hù như vậy thì yên tâm nhé, đọc phần quyền và nghĩa vụ đó, mà tốt nhất là đọc hết lun đi

Rồi mình gọi qua trường phàn nàn và được advisor hướng dẫn + help

Sắp tới mình sẽ giải quyết êm đẹp với TDD ( kể với các bạn sau, chắc đem theo máy thu âm để " làm bằng chứng trước toà quá") hihi

Rút ra bài học nhớ đời cho bản thân
và hơn hết, cảm ơn chú Vha08 ( ko biet ten that cua chu) mà cháu tự tin, làm chủ được mình, tiếc là ko thể chửi om xòm cái bà TDD cho đã đời
goodnight ^^
Mình biết ai làm hồ sơ cho bạn nè :21: vì hôm bạn gọi cho bên đó, mình ngồi ở đó. ( khôg tự hào lắm khi mình giống bạn)
Tính mình ko thích hơn thua, nên mình sẽ im lặng coi như phí học ngu. vì khả năng lấy lại 1 phần chỉ 10% thôi, cho dù có biết rõ luật hay thậm chí kiện ra tòa ( bạn có biết phí tư vấn + phí kiện ở VN như thế nào, và khả năng thành công là bao nhiêu ko)