[Hồ sơ F4] Xin hỏi sau khi bổ túc hồ sơ phải đợi bao lâu..

BB_01

Thành viên mới
Hồ sơ của gia đình tôi thuộc diện F4, đã đi phỏng vấn vào tháng 2/2010. Sau khi phỏng vấn thì nhận được giấy xanh với 2 nội dung:
-Cần bổ túc thêm hồ sơ sức khỏe.
-LSQ sẽ tìm hiểu lại hồ sơ bảo lãnh cũ diện kết hôn F1(đã phỏng vấn năm 2003, nhưng không thành công)
Đến tháng 4/2010 thì tôi đi nộp hồ sơ sức khỏe LSQ yêu cầu, nhưng khi đến nộp thì họ chỉ nhận HS sức khỏe và nói gia đình tôi cứ về đợi, đến khi họ hoàn tất thì sẽ liên lạc lại với gia đình tôi. Vậy gia đình tôi phải đợi thêm bao lâu? Trong thời gian đợi gia đình tôi có cần phải làm đơn xin cứu xét không? Kính mong anh chị nào biết tư vấn giúp đỡ gia đình tôi, và trường hợp như gia đình tôi thì thông thường họ sẽ giải quyết như thế nào? Việc phỏng vấn F1 cũ có ảnh hưởng đến hồ sơ F4 bây giờ không? Và gia đình tôi có được cấp Visa không? Tôi xin chân thành cảm ơn

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Xin hỏi sau khi bổ túc hồ sơ phải đợi bao lâu..

Hồ sơ của gia đình tôi thuộc diện F4, đã đi phỏng vấn vào tháng 2/2010. Sau khi phỏng vấn thì nhận được giấy xanh với 2 nội dung:
-Cần bổ túc thêm hồ sơ sức khỏe.
-LSQ sẽ tìm hiểu lại hồ sơ bảo lãnh cũ diện kết hôn F1(đã phỏng vấn năm 2003, nhưng không thành công)
Đến tháng 4/2010 thì tôi đi nộp hồ sơ sức khỏe LSQ yêu cầu, nhưng khi đến nộp thì họ chỉ nhận HS sức khỏe và nói gia đình tôi cứ về đợi, đến khi họ hoàn tất thì sẽ liên lạc lại với gia đình tôi. Vậy gia đình tôi phải đợi thêm bao lâu? Trong thời gian đợi gia đình tôi có cần phải làm đơn xin cứu xét không? Kính mong anh chị nào biết tư vấn giúp đỡ gia đình tôi, và trường hợp như gia đình tôi thì thông thường họ sẽ giải quyết như thế nào? Việc phỏng vấn F1 cũ có ảnh hưởng đến hồ sơ F4 bây giờ không? Và gia đình tôi có được cấp Visa không? Tôi xin chân thành cảm ơn
Trường hợp của bạn ko phải là cá biệt, khi trong ngày phỏng vấn LSQ phát hiện khi trước đó bạn đã từng làm hồ sơ diện F1 , đã dự phỏng vấn nhưng ko thành công , đây sẽ là khó khăn và ảnh hưởng nghiêm trọng cho gia đình bạn trong tiến trình di dân , chỉ mong rằng gia đình bạn sẽ gặp may mắn vì trong những trường hợp giống như gia đình của bạn thì đều nhận những thông tin ko vui từ LSQ . Chúc bạn may mắn !

Chỉnh sửa cuối:

BB_01

Thành viên mới

Rất cảm ơn bạn đã tư vấn giúp. Vậy theo bạn, gia đình tôi có thể nhờ luật sư bên Mỹ giúp đỡ được không? Và bạn có biết văn phòng luật sư nào chuyên về những thủ tục như gia đình tôi, xin cho tôi biết địa chỉ (Bạn có biết xác xuất thành công là bao nhiêu không?). Người anh bảo lãnh cho tôi hiện đang ở Hawai. Anh tôi sẽ là người khiếu nại hay là tôi? Tôi xin chân thành cảm ơn

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Rất cảm ơn bạn đã tư vấn giúp. Vậy theo bạn, gia đình tôi có thể nhờ luật sư bên Mỹ giúp đỡ được không? Và bạn có biết văn phòng luật sư nào chuyên về những thủ tục như gia đình tôi, xin cho tôi biết địa chỉ (Bạn có biết xác xuất thành công là bao nhiêu không?). Người anh bảo lãnh cho tôi hiện đang ở Hawai. Anh tôi sẽ là người khiếu nại hay là tôi? Tôi xin chân thành cảm ơn
Nếu thời gian từ khi phỏng vấn diện F1 ko thành công , đến diện F4 hiện nay của bạn có thời gian kéo dài trên 10 năm thì có hy vọng khiếu nại, nhưng thời gian hiện tại ko ủng hộ bạn, bạn chỉ khiếu nại khi LSQ chính thức thông báo từ chối cấp visa cho gia đình bạn và trả hồ sơ của bạn về USCIS, khi biết rõ được thông tin lý do bị từ chối visa , lúc đó gia đình bạn cần một luật sư chuyên về di trú tại mỹ để khiếu nại , xác xuất thành công là bao nhiêu như bạn hỏi thì chỉ nói được là hên xui thôi bạn . Chúc bạn may mắn !

BB_01

Thành viên mới

Rất cảm ơn bạn đã trả lời. Vậy bạn tư vấn giúp thêm trường hợp giống như vậy nhưng thay vì là diện F1, mà là diện kết hôn, thì đến nay phỏng vấn diện F4 có ảnh hưởng gì không? Và luật Mỹ có tính bao nhiêu năm thì sẽ khoan hồng không? Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ. Xin chân thành cảm ơn bạn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Rất cảm ơn bạn đã trả lời. Vậy bạn tư vấn giúp thêm trường hợp giống như vậy nhưng thay vì là diện F1, mà là diện kết hôn, thì đến nay phỏng vấn diện F4 có ảnh hưởng gì không? Và luật Mỹ có tính bao nhiêu năm thì sẽ khoan hồng không? Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ. Xin chân thành cảm ơn bạn.
Trước hết xin nhờ bạn nhớ chính xác diện bảo lãnh năm 2003 bị từ chối , trường hợp của bạn chắc là K1 diện bảo lãnh hôn thê , hôn phu or IR1 người hôn phối của công dân Mỹ, còn diện F1 như bạn nói là diện bảo lãnh con trên 21 tuổi còn độc thân của công dân Hoa Kỳ, vì trường hợp của bạn đã bị LSQ từ chối cấp visa 1 lần nên sẽ là khó khăn cho bạn cho những lần xin visa sau nhưng vì chưa có quyết định cuối cùng của LSQ nên bạn hoàn toàn có thể hy vọng vào sự may mắn . Chúc bạn may mắn !

Chỉnh sửa cuối:

BB_01

Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời. Diện phỏng vấn năm 2003 của tôi là kết hôn với công dân Mỹ. Bạn có thể tư vấn giúp trường hợp này họ có truy cứu hồ sơ cũ không? có luật bao nhiêu năm là được khoan hồng không? Và mình có cần phải làm đơn gì không? Rất cảm ơn bạn đã dành thì giờ để tư vấn giúp tôi.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Cám ơn bạn đã trả lời. Diện phỏng vấn năm 2003 của tôi là kết hôn với công dân Mỹ. Bạn có thể tư vấn giúp trường hợp này họ có truy cứu hồ sơ cũ không? có luật bao nhiêu năm là được khoan hồng không? Và mình có cần phải làm đơn gì không? Rất cảm ơn bạn đã dành thì giờ để tư vấn giúp tôi.
Không biết LSQ từ chối cấp visa cho bạn năm 2003 vì lý do gì , nhưng nếu bạn biết được lý do mà bạn bỏ hồ sơ ko khiếu nại tức là bạn đã đồng ý với quyết định của họ ( vd: nhân viên lãnh sự nghi ngờ về quan hệ của hai người sẽ khiến hồ sơ bị gởi trở lại USCIS để duyệt xét hay thu hồi hoặc bị giao cho bộ phận chống gian lận của đại sứ quán hay lãnh sự quán để điều tra) Nếu họ nghi ngờ hồ sơ của bạn là gian lận trong quá trình xin visa thì đây là tội nặng và sẽ bị cấm nhập cảnh vào mỹ vĩnh viễn , trường hợp bạn khiếu nại về quyết định của họ thì tuy bạn ko được cấp visa tại thời điểm đó nhưng nó sẽ có lợi cho bạn ở những lần xin visa sau . Tôi có đọc ở đâu đó trong luật về di trú thì những hồ sơ bị từ chối cấp visa vì vi phạm về luật di trú có thời hạn 10 năm trở nên thì được xoá án tích , thông tin này cần được các ACE kiểm chứng thêm . Chúc bạn may mắn !

Chỉnh sửa cuối:

thihien8183

Thành viên tích cực

chào các anh các chị cho em hỏi

lightwind

Cựu Ban điều hành

chào các anh các chị cho em hỏi
Chào bạn ThiHien8183,
Bạn hỏi đi nhé, tuy nhiên bạn nên tạo một topic mới cho riêng bạn vì như vậy sẽ dễ dàng theo dõi hơn.
Chúc bạn vui.

BB_01

Thành viên mới

rất cảm ơn bạn đã tư vấn giúp. Lần phỏng vấn trước, mặc dù là mình kết hôn thật sự nhưng họ vẫn nghi ngờ và không cấp visa, lúc đó vì không biết nên mình cũng chẳng kháng cáo, không nghĩ rằng nó có liên quan đến diện anh chị em sau này. Thôi mọi sự cũng dâng cho bề trên giúp đỡ mình. Cám ơn bạn rất nhiều.