KINH NGHIỆM BẢN THÂN Xin hỏi về ngành IT Network

Minh Khang

Thành viên mới
Dear anh VHA08 và các bạn trong diễn đàn XNC,

Khoảng 6 tháng nữa là tới ngày hồ sơ bảo lãnh về VN, nên cho em hỏi một số đôi điều mà các anh/chị trong diễn đàn có kinh nghiệm và chia sẻ cho em biết nhé.
Em năm nay 25 tuổi, hiện em đang làm việc cho 1 công ty nước ngoài có cả người việt trong đó nhưng giao tiếp tiếng anh thì không nhiều, em làm bên bộ phận IT network và helpdesk có kinh nghiệm 2 năm. Vậy cho em hỏi, khi em qua bên Mỹ, ngành IT network này có dễ xin việc bên Mỹ hay không? nhưng tiếng anh giao tiếp của em thì không tốt cho lắm :)
Mong các anh/chị có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết nhé.

Em chân thành cảm ơn!

foreveralone

Thành viên tích cực
Dear anh VHA08 và các bạn trong diễn đàn XNC,

Khoảng 6 tháng nữa là tới ngày hồ sơ bảo lãnh về VN, nên cho em hỏi một số đôi điều mà các anh/chị trong diễn đàn có kinh nghiệm và chia sẻ cho em biết nhé.
Em năm nay 25 tuổi, hiện em đang làm việc cho 1 công ty nước ngoài có cả người việt trong đó nhưng giao tiếp tiếng anh thì không nhiều, em làm bên bộ phận IT network và helpdesk có kinh nghiệm 2 năm. Vậy cho em hỏi, khi em qua bên Mỹ, ngành IT network này có dễ xin việc bên Mỹ hay không? nhưng tiếng anh giao tiếp của em thì không tốt cho lắm :)
Mong các anh/chị có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết nhé.

Em chân thành cảm ơn!
Trong diễn đàn này trước đây cũng có người học IT bên KHTN, cũng ra đi làm đười gian rồi qua đây tính kiếm việc, sau đó 1 thời gian thì có chia sẻ là không kiếm được việc IT vì xin không được, còn bây giờ thì tôi không biết đại khái như bạn xin việc ở họ, bạn có bằng ở VN nhưng người Mỹ không biết ở VN người ta dạy ra sao, chất lượng thế nào, trong khi VN lại là nước nghèo, nền giáo dục cũng không có tiếng tăm gì. Chưa kể english của bạn không tốt, họ nói bạn không hiểu mà bạn nói họ cũng không hiểu. Nếu bạn là họ thì bạn có tuyển người vậy không. Tuy nhiên nếu muốn thì bạn có thể thử, biết đâu lại được. Tôi chỉ nói trên quan điểm của tôi thôi.