[Hồ sơ F2A, 2B] Xin mọi người giúp em

hannguyen1994

Thành viên mới
Hôm nay(3/11/2011) e mới đi PV về! Nhận giấy xanh.
Năm 2007 ba e đi PV xin visa đi du lịch, ba e nói với LSQ đã có gia đình trong khi ba mẹ em đã ly hôn vào năm 2002. Rồi sáng nay em và chị gái đi PV, bên LSQ nó yêu cầu phải giải thích rõ là tại sao đi định cư theo diện đó?tại sao bỏ gia đình qua Mỹ kết hôn mặc dù họ đã cầm giấy Quyết định ly hôn trên tay. Liệu bổ túc hồ sơ LSQ có đồng ý cấp visa cho e không? Hình như lúc vô PV là họ đã dị ứng với diện của tụi em rồi, mình chào hỏi người ta cũng chẵng chào lại. Người PV hỏi chỉ 2 câu, e đã trả lời theo sự thật mà họ vẫn nằng nặc dồn mình vô bước đường cùng. E thấy ông người Mỹ PV đã gạch giấy hồng mà vẫn đòi coi bằng chứng,hình ảnh ???
Cho e hỏi nếu bổ túc hồ sơ thì khoảng bao lâu mình mới đc gọi PV lại? E sợ diện của tụi em không đi đc mà ba e bên Mỹ thuê Luật sư.....k đi đc thì uổng tiền!
E năm nay 17t và chị gái 18t, hai chị e e đều tự sắp xếp hồ sơ, giấy tờ đầy đủ, chỉ bị họ bắt bẻ vụ ở trên thôi. Anh Chị nào biết xin giúp đỡ em. E xin cám ơn nhiều.
NOTE: GIẤY XANH EM KHÔNG CÓ NGÀY HẸN CÓ PHẢI LÀ MÌNH MUỐN BỔ TÚC HỒ SƠ LÚC NÀO CŨNG ĐC PHÃI KHÔNG Ạ ?