Xin nhờ mọi người và chú VHA tư vấn giúp con

sutucon1508

Thành viên mới
Xin chào mọi người

Em là một học sinh 12 và sẽ đi du học vào 14/ 8 này. Hiện em đã được trường bên Mĩ cấp học bổng ( 70%) và đang trong quá trình thủ tục visa. Vào khoảng tháng 3, em có đi phỏng vấn VISA. Trường hợp của em thì trước khi đi phỏng vấn, em nghĩ cơ hội đậu của mình khá cao. Em học trường chuyên của thành phố, bảng điểm đẹp, nằm trong top 3, có thành tích các môn thi học sinh giỏi và hoạt động ngoại khóa. Ngoài ra, em nghĩ em đi theo diện học bổng nên chắc sẽ không rớt ~.~ Nhưng trời xui đất khiến thế nào, trong hôm phỏng vấn, em và CO (một chị Hàn Quốc) trao đổi rất thuận lợi, nhưng khi chị nhìn vào ngày đi của em (14/8) thì bảo rằng " Em đã không xem kĩ, em đã đi phỏng vấn trước 120 ngày. Em chỉ được phỏng vấn sau 14/4". Thế là chị ghi một cái đơn ghi lí do 221(g), CO tick vào ô other và ghi " Return with PPT after April 14/2013". Em rất bối rối, vì cái luật 120 ngày lần đầu em biết đến. Không biết là CO nói vậy nghĩa là luật đó có thật, hay CO đánh rớt em nên nói lí do đó ??? Nhờ mọi người và chú giúp em, em sắp phỏng vấn lại vào tuần sau. Trường hợp của em, cơ hội đậu phỏng vấn có cao không ạ?

Cảm ơn mọi người

Em xin bổ sung là trong lúc phỏng vấn, CO không hề hỏi gì em về khả năng tài chính hay tiền bạc ~.~ ( em cũng không biết nữa). CO cũng không hề giữ lại bất cứ giấy tờ gì của em