xin tiền học tại Mỹ

harryluong21

Thành viên tích cực
Xin chào các ACE trong diễn đàn. Đầu tiên xin cho em được cảm ơn các anh chị trong thời gian gia đình em làm hồ sơ định cư đã hết mình hỗ trợ gia đình em. hiện nay gia đình em đặt chân đến Mỹ cũng được 8 tháng rồi. hiện nay em đang ở Cali. em đang rất hoang mang, không biết phải làm sao nên mới mạo muội hỏi các anh chị. hiện nay em rất muốn mua bảo hiểm Obamacare và xin tiền để học college, tuy nhiên do cậu mợ em bảo trợ tài chánh nên nếu em xin tiền học college và medical (hiện nay với thu nhập của 3 mẹ con em thì được xếp vô dạng medical) thì cậu mợ em sẽ bị ảnh hưởng rất nhiều và có thể bị phạt tiền thuế. mà cậu mợ em nói là fải khai thuế trong vòng 5 năm, như zậy trong 5 năm 3 mẹ con em không thể mua bảo hiểm gái rẻ và 2 chị em e không thể xin được tiền học college. em đang rất hoang mang, không biết fải làm sao. em có nghe nói là nếu người bảo lãnh khai là người được bảo lãnh đã tự ý bỏ đi thì người bảo lãnh sẽ không còn trách nhiệm, như zậy gia đình em sẽ xin được medical và tiền học college. em không biết như vậy có đúng không ạ. em hoang mang quá, mong các anh chị giúp đở gia đình em

harryluong21

Thành viên tích cực